Reading Time: 2 minutes
ലഖ്‍നൗ:

ഉന്നാവോ ബലാത്സംഗക്കേസിൽ ഇരയായ പെൺകുട്ടി കാറപകടത്തിൽ പെട്ട സംഭവത്തിൽ ഉത്തർപ്രദേശ് സർക്കാർ ബി.ജെ.പി. യുടെ എം.എൽ.എ. കുൽദീപ് സിംഗ് സെംഗാറിന് എതിരെ കൊലക്കുറ്റം ചുമത്തി. എം.എൽ.എ. യ്ക്ക് പുറമേ സഹോദരൻ മനോജ് സിംഗ് സെംഗാറിനും മറ്റ് എട്ട് പേർക്കുമെതിരെയും കേസ് റജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. കൊലക്കുറ്റം, ക്രിമിനൽ ഗൂഢാലോചന എന്നീ കുറ്റങ്ങൾ ചുമത്തിയാണ് കേസെടുത്തിരിക്കുന്നത്. ഉന്നാവോയിൽ പെൺകുട്ടി ബലാത്സംഗത്തിന് ഇരയായ കേസ് നിലവിൽ സി.ബി.ഐ. യാണ് അന്വേഷിക്കുന്നത്. അതിനാൽ ഈ കേസും സി.ബി.ഐ ഏറ്റെടുത്തേക്കും.

അ​പ​ക​ട​ത്തി​ൽ ഇ​ര​യാ​യ പെ​ണ്‍​കു​ട്ടി​ക്കു ഗു​രു​ത​ര​മാ​യി പ​രി​ക്കേ​റ്റി​രു​ന്നു. പെ​ണ്‍​കു​ട്ടി​യു​ടെ അ​മ്മ ആ​ശാ സിം​ഗ്, ബ​ന്ധു പു​ഷ്പ സിം​ഗ് എ​ന്നി​വ​ർ അ​പ​ക​ട​ത്തി​ൽ മ​രി​ച്ചു. ഇ​വ​ർ സ​ഞ്ച​രി​ച്ച കാ​റി​ൽ എ​തി​ർ​ദി​ശ​ത്തി​ലെ​ത്തി​യ ട്ര​ക്ക് ഇ​ടി​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. റാ​യ്ബ​റേ​ലി ജി​ല്ലാ ജ​യി​ലി​ൽ ക​ഴി​യു​ന്ന ബ​ന്ധു​വി​നെ സ​ന്ദ​ർ​ശി​ക്കാ​നാ​യി പോ​കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു പെ​ണ്‍​കു​ട്ടി​യും കു​ടും​ബ​വും. റാ​യ്ബ​റേ​ലി​യി​ലാ​യി​രു​ന്നു അ​പ​ക​ടം.

വാഹനാപകടത്തിൽ ഗുരുതരമായി പരിക്കേറ്റ പെൺകുട്ടിയുടെ ആരോഗ്യനില അതീവ ഗുരുതരമായി തുടരുകയാണ്. പെൺകുട്ടി അപകടനില തരണം ചെയ്തെന്ന് ഡോക്ടർമാർ അറിയിക്കുന്നു. അതേസമയം, പെൺകുട്ടിയുടെ കൂടെ സഞ്ചരിച്ചിരുന്ന അഭിഭാഷകൻ അതീവ ഗുരുതരാവസ്ഥയിലാണ്. 24 മണിക്കൂർ പിന്നിട്ടാലേ ആരോഗ്യസ്ഥിതിയെക്കുറിച്ച് എന്തെങ്കിലും പറയാനാകൂ എന്ന് ഡോക്ടർമാർ പറയുന്നു. ഇന്നലെ വൈകിട്ടോടെ റായ്‍ബറേലിയിൽ നടന്ന കാറപകടത്തിൽ പെൺകുട്ടിയുടെ രണ്ട് ബന്ധുക്കൾ മരിച്ചിരുന്നു.

പെൺകുട്ടിയുടെ കാറിലിടിച്ച ട്രക്കിലെ നമ്പർ പ്ലേറ്റ് കറുത്ത മഷി ഉപയോഗിച്ച് മായ്ച്ചിരുന്നു. ഇതെന്തുകൊണ്ട് എന്ന കാര്യത്തിൽ ഇതുവരെ പൊലീസിന് വ്യക്തത വന്നിട്ടില്ല. രണ്ട്, പെൺകുട്ടിയോടൊപ്പം 24 മണിക്കൂറും സഞ്ചരിക്കേണ്ടിയിരുന്ന സുരക്ഷാ ഉദ്യോഗസ്ഥർ അപകടസമയത്ത് കാറിലുണ്ടായിരുന്നില്ല. പെൺകുട്ടിയുടെ കുടുംബം തന്നെ കാറിൽ സ്ഥലമില്ലെന്നും സുരക്ഷാ ഉദ്യോഗസ്ഥർ കൂടെ വരേണ്ടെന്നും പറയുകയായിരുന്നുവെന്നാണ് പൊലീസ് ഭാഷ്യം. നിലവിൽ പെൺകുട്ടിയുടെ കുടുംബത്തിനൊപ്പം പത്ത് പൊലീസുകാരെ സുരക്ഷയ്ക്കായി നിയോഗിച്ചെന്ന് ലഖ്‍നൗ ഡി.ഐ.ജി. വ്യക്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

2017 ജൂ​ണ്‍ നാ​ലി​നാ​ണു പെ​ണ്‍​കു​ട്ടി മാ​ന​ഭം​ഗ​ത്തി​നി​ര​യാ​യ​ത്. ജോ​ലി അ​ന്വേ​ഷി​ച്ച് ബ​ന്ധു​വി​നൊ​പ്പം എം​.എ​ൽ​.എ​. യു​ടെ വീ​ട്ടി​ലെ​ത്തി​യ​പ്പോ​ൾ മാ​ന​ഭം​ഗ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യെ​ന്നാ​ണു പ​രാ​തി. എം​.എ​ൽ​.എ. കു​ൽ​ദീ​പ് സിം​ഗി​നെ​തി​രേ പ​രാ​തി ന​ൽ​കി​യെ​ങ്കി​ലും ന​ട​പ​ടി​യു​ണ്ടാ​കാ​ത്ത​തി​നെ​ത്തു​ട​ർ​ന്ന് പെ​ണ്‍​കു​ട്ടി​യും അ​മ്മ​യും യു​.പി. മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി ആ​ദി​ത്യ​നാ​ഥി​ന്‍റെ വ​സ​തി​യി​ലെ​ത്തി ജീ​വ​നൊ​ടു​ക്കാ​ൻ ശ്ര​മം ന​ട​ത്തി​യ​തോ​ടെ​യാ​ണ് സം​ഭ​വം വാ​ർ​ത്ത​യാ​യ​ത്. തു​ട​ർ​ന്ന് കേ​സ് സി​.ബി.​ഐ. ​ക്കു കൈ​മാ​റി. കു​ൽ​ദീ​പ് സിം​ഗ് സെ​ൻ​ഗാ​ർ ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ പ​ത്തു പേ​ർ​ക്കെ​തി​രേ സി.​ബി​.ഐ. കു​റ്റ​പ​ത്രം സ​മ​ർ​പ്പി​ച്ചു.

അതേസമയം, അപകടത്തിന് പിന്നിൽ കുൽദീപ് സിംഗ് സെംഗാറും കൂട്ടാളികളും തന്നെയാണെന്ന് പെൺകുട്ടിയുടെ കുടുംബം ആവർത്തിക്കുന്നു. പല തവണ എം.എൽ.എ.യുടെ കൂട്ടാളികൾ കോടതിയിൽ വച്ചും പുറത്തും ഭീഷണി മുഴക്കിയെന്ന് പെൺകുട്ടിയുടെ അമ്മ പറഞ്ഞു. ജയിലിലാണെങ്കിലും എം.എൽ.എ. കുൽദീപ് സിംഗ് സെംഗാറിന്‍റെ പക്കൽ ഫോണുണ്ടെന്നും എല്ലാ കാര്യങ്ങളും എം.എൽ.എ. നിയന്ത്രിക്കുന്നത് ഫോൺ വഴിയാണെന്നും പെൺകുട്ടിയുടെ സഹോദരി ആരോപിക്കുന്നു. ക​ഴി​ഞ്ഞ ​വ​ർ​ഷം പെ​ണ്‍​കു​ട്ടി​യു​ടെ അ​ച്ഛ​ൻ പോ​ലീ​സ് ക​സ്റ്റ​ഡി​യി​ൽ മ​രി​ച്ചു. കേ​സി​ൽ മു​ഖ്യ​സാ​ക്ഷി​യാ​യ യൂ​ന​സ് എ​ന്ന​യാ​ളും പി​ന്നീ​ട് ദു​രൂ​ഹ​സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ൽ മരിച്ചിരുന്നു.

Advertisement

Leave a Reply

avatar
  Subscribe  
Notify of