രണ്ടാംഘട്ടത്തിൽ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോദി വാക്സീൻ സ്വീകരിക്കുമെന്നു സൂചന

കോവിഡ് വാക്സീന്റെ രാജ്യവ്യാപകമായ രണ്ടാംഘട്ട വിതരണത്തിൽ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോദി വാക്സീൻ സ്വീകരിക്കുമെന്നു സൂചന. അൻപതു വയസ്സിനു മേൽ പ്രായമുള്ള എല്ലാം എംപിമാർക്കും എംഎൽഎമാർക്കും വാക്സീൻ നൽകാൻ ധാരണയായതായും റിപ്പോർട്ട്.

0
128
Reading Time: < 1 minute
ന്യു ഡൽഹി

രണ്ടാം റൗണ്ടിൽ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിക്കും മുഖ്യമന്ത്രിമാർക്കും കോവിഡ് -19 ന് പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് നൽകാൻ സാധ്യത. 50 വയസ്സിനു മുകളിലുള്ള മറ്റ് രാഷ്ട്രീയക്കാർ അടുത്ത ഘട്ടത്തിൽ വരുമെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രിമാരുടെ യോഗത്തിൽ പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

ഏകദേശം 3 കോടി ആരോഗ്യ സംരക്ഷണത്തിനും മുൻ‌നിര പ്രവർത്തകർക്കും ഇന്ത്യ നിലവിൽ വാക്സിനുകൾ നൽകുന്നു. ഇതുവരെ, കേന്ദ്ര ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ കണക്കനുസരിച്ച്, 7,86,842 ഗുണഭോക്താക്കൾക്ക് 2021 ജനുവരി 20 ന് വൈകുന്നേരം 06:00 വരെ കൊറോണ വൈറസ് എന്ന നോവലിന് വാക്സിനേഷൻ നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

ഫ്രണ്ട് ലൈൻ ഹെൽത്ത് കെയർ തൊഴിലാളികളായ പോലീസ്, സായുധ സേന, മുനിസിപ്പൽ തൊഴിലാളികൾ എന്നിവയ്ക്ക് ശേഷം വാക്സിനേഷൻ എടുക്കുന്ന മൂന്നാമത്തെ വിഭാഗം 50 വയസ്സിന് മുകളിലുള്ളവരായിരിക്കാം.

“ഇന്ത്യയിൽ, രക്തസമ്മർദ്ദം, പ്രമേഹം, ഹൃരോഗങ്ങൾ തുടങ്ങിയ രോഗങ്ങൾ പാശ്ചാത്യ ജനസംഖ്യയേക്കാൾ വളരെ മുമ്പുതന്നെ സംഭവിക്കുന്നു. അതിനാൽ, 50 പ്ലസ് ജനസംഖ്യയ്ക്ക് മുൻഗണന നൽകുന്നത് ശരിയായ സമീപനമാണ്,” പബ്ലിക് ഹെൽത്ത് ഫൗണ്ടേഷൻ ഓഫ് ഇന്ത്യ പ്രസിഡന്റ് കെ ശ്രീനാഥ് റെഡ്ഡി പറഞ്ഞു.

Advertisement