ഇന്ത്യൻ ഉപയോക്താക്കൾക്കായി “വിവേചനപരമായ” നയം പിൻവലിക്കുക: സർക്കാർ വാട്ട്‌സ്ആപ്പിനോട്

ഏകപക്ഷീയമായ സ്വകാര്യതാ നയ മാറ്റങ്ങൾ പിൻവലിക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് കേന്ദ്ര ഇലക്‌ട്രോണിക്‌സ് ആൻഡ് ഇൻഫർമേഷൻ ടെക്‌നോളജി മന്ത്രാലയം വാട്‌സ്ആപ്പ് സിഇഒ വിൽ കാത്കാർട്ടിന് കത്ത് അയച്ചു.

0
112
Reading Time: < 1 minute

ഇന്ത്യയിലെ ഉപയോക്താക്കൾക്കായി മെസേജിംഗ് ആപ്പിന്റെ സ്വകാര്യതാ നയത്തിലെ മാറ്റം പിൻവലിക്കാൻ സർക്കാർ വാട്ട്‌സ്ആപ്പിനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടു. ഉപയോക്താക്കളുടെ വിവര സുരക്ഷയെക്കുറിച്ചുള്ള ആശങ്കകൾ വിശദീകരിച്ച് കേന്ദ്രം ഫേസ്ബുക്കിന്റെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള ആപ്പിന് കത്തെഴുതി. വാട്‌സ്ആപ്പിന്റെ ഏറ്റവും വലിയ വിപണിയാണ് ഇന്ത്യ.

ഈ വിഷയത്തിൽ സർക്കാർ ഒരു നീണ്ട ചോദ്യങ്ങളുടെ ലിസ്റ്റ് കമ്പനിക്ക് അയച്ചിട്ടുണ്ട്. ഇന്ത്യയിൽ കർശനമായിരിക്കുമ്പോൾ യൂറോപ്പിനായി ഒരു സകര്യ update  പ്രദമായ അപ്‌ഡേറ്റ് ലഭിക്കുന്നത് ഇന്ത്യൻ ഉപയോക്താക്കൾക്ക് വിവേചനപരമാണെന്ന് പറഞ്ഞു.

ഇക്കാര്യം ഫെയ്‌സ്ബുക്കിന്റെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള കമ്പനി അനാവരണം ചെയ്തതിൽ സർക്കാർ അതൃപ്തി പ്രകടിപ്പിച്ചു ഇക്കാര്യം പരിഹരിക്കാൻ അടിയന്തര നടപടികൾ സ്വീകരിക്കാൻ സർക്കാർ വാട്ട്‌സ്ആപ്പിനോട് ആവിശ്യപെടുകയായിരുന്നു.

ഇന്ത്യൻ ഉപയോക്താക്കൾക്കായി കമ്പനി നിർദ്ദേശിച്ച ഏറ്റവും പുതിയ സേവന നിബന്ധനകളെക്കുറിച്ചും സ്വകാര്യതാ നയത്തെക്കുറിച്ചും സർക്കാർ ശക്തമായ ആശങ്ക പ്രകടിപ്പിച്ച് വാട്‌സ്ആപ്പ് സിഇഒ വിൽ കാത്തുകാർട്ടിന് കത്ത് അയച്ചിട്ടുണ്ട്. കേന്ദ്ര ഇലക്‌ട്രോണിക്‌സ് ആൻഡ് ഇൻഫർമേഷൻ ടെക്‌നോളജി മന്ത്രാലയമാണ് കത്തയച്ചത്

സ്വകാര്യതയെക്കുറിച്ച് ആശങ്കയുള്ള ഉപയോക്താക്കൾ എതിരാളികളായ ടെലിഗ്രാമിലേക്കും സിഗ്നലിലേക്കും ഒഴുകിയെത്തിയതിനെത്തുടർന്ന് വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് കഴിഞ്ഞ ദിവസം ഡാറ്റാ പങ്കിടൽ നയ മാറ്റം മാറ്റിവച്ചു . ലോകമെമ്പാടുമുള്ള വൻ വിജയമായ സ്മാർട്ട്‌ഫോൺ ആപ്ലിക്കേഷൻ, ഫെയ്‌സ്ബുക്കുമായി ഡാറ്റ പങ്കിടുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട നിബന്ധനകളിലേക്കുള്ള അപ്‌ഡേറ്റ് അംഗീകരിക്കുന്നതിന്റെ ഫെബ്രുവരി 8 സമയപരിധി റദ്ദാക്കി.

Advertisement