സ്വപ്നം പൂവണിഞ്ഞു പക്ഷെ..
Vyttila Junction
Reading Time: 7 minutes
കൊച്ചി:

വൈറ്റില കുണ്ടന്നൂർ മേൽപാലങ്ങൾ ജനുവരി 9ന് നാടിന് മുഖ്യമന്ത്രി ശ്രീ പിണറായി വിജയൻ തുറന്നു നൽകി. സർക്കാരിന് ഏറെ അഭിമാനകരമായ ഒരു നേട്ടമായിരുന്നു രണ്ട് മേല്പാലങ്ങളും. പാലം തുറന്നു കൊടുത്തതോടെ അരൂർ നിന്നും ഇടപ്പള്ളി പോകുന്ന വാഹനങ്ങൾക്കും വരുന്ന വാഹനങ്ങൾക്കും യാത്ര സുഖകരമായി. പാലത്തിന്റെ താഴെയുള്ള പാസ്സേജ് തുറന്നതോടെ ചുറ്റിവരുന്ന വാഹനങ്ങൾക് ആശ്വാസമായി. തൃപ്പൂണിത്തുറ ഭാഗത്തു നിന്നും സഹോദരൻ അയ്യപ്പൻ റോഡിലേയ്ക് കയറാനും എൻ എച്  ലേക് കയറാനും പാസ്സേജ് ഉപകാരപെട്ടു. എന്നിരുന്നാലും ഉദ്ഘാടനം കഴിഞ്ഞ ഒരാഴ്ച പിന്നിട്ടിട്ടും ജനങ്ങളിൽ ആശയകുഴപ്പം നിലനിൽക്കുന്നു. താഴെയുള്ള മൂന്ന് പാസ്സേജുകളിൽ ഒരീണം മാത്രമേ നിലവിൽ തുറന്നു കൊടുത്തിട്ടുള്ളു. സിഗ്നൽ സംവിധാനത്തിലെ തകരാറും റോഡിൻറെ വീതി കുറവും മൂലമാണ് രണ്ട് പാസ്സേജുകൾ തുറന്നു നൽകാത്തത് എന്ന അധികാരികൾ പറഞ്ഞു.

കേരളത്തിലെ തന്നെ ഏറ്റവും വലിയ ജംഗ്ഷനിൽ ഇത്തരം ഒരു സിഗ്നൽ തകരാർ കാര്യമായ പഠനത്തിന്റെ അഭാവം ചൂണ്ടി കാണിക്കുന്നു. തൃപ്പൂണിത്തുറ ഭാഗത്തേയ്ക് പോകുന്ന വാഹനങ്ങൾക് ഹബ്ബിന്റെ പുറകിലെ റോഡിൽ കയറാൻ ഫ്രീ ലെഫ്റ് ആയത് കൊണ്ട് റോഡ് കടക്കാൻ യാത്രക്കാർ പ്രയാസപ്പെടുന്നു. കാൽനട യാത്രക്കാർക് വേണ്ടി അവിടെ ഒരു സിഗ്നൽ സ്ഥാപിച്ചിട്ടുണ്ട് എങ്കിലും യാത്രക്കാർ റോഡ് മുറിച്ച കടക്കാൻ ഏറെ ബുദ്ധിമുട്ടുന്നു.

അതേസമയം മേൽപാലം പണിയുന്ന സമയത്തെ ഗതാഗത കുരുക്കിനെ വെച്ച നോക്കുമ്പോൾ ശ്വാസം വിട്ട് തുടങ്ങിയിരിക്കുന്നു വൈറ്റില സ്ഥലസൗകര്യ കുറവും പ്രാരംഭഘട്ടത്തിലെ ആശയക്കുഴപ്പവും ഒഴിച്ച നിർത്തിയാൽ വൈറ്റില മേൽപാലം ഒരു വിജയം തന്നെയാണെന്ന് സ്ഥലനിവാസികൾ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു. വിമാനത്താവളത്തിലേയ്ക് പോകേണ്ട വാഹനങ്ങൾക്ക് പോലും എളുപ്പം വൈറ്റില കടക്കാൻ നിലവിലെ മേൽപാലങ്ങൾ കൊണ്ട് സാധിക്കുന്നു. പാലാരിവട്ടം പാലത്തിന്റെ പണികൾ കൂടെ പൂർത്തിയായാൽ നാല് മേല്പാലങ്ങൾ സ്വന്തമാക്കിയ കൊച്ചിയിൽ ഗതാഗതം സുഗമമാകും. സഹോദരൻ അയ്യപ്പൻ റോഡിലേയ്ക് കയറാൻ മുമ്പ് തൈക്കൂടം വരെ ചെന്ന് കറങ്ങി എൻ എച്ച് വഴി വാഹനങ്ങൾ കടന്നു പോകേണ്ടി ഇരുന്നു. ഓട്ടോകാർക് ഇങ്ങനെ ആളുകളെ കൊണ്ട് എത്തികമാരുന്നു എങ്കിലും തിരിച്ച വൈറ്റില എത്താൻ ചളിക്കവട്ടം വഴി അവർ വീണ്ടും ദീർഘ ദൂരം സഞ്ചരിക്കേണ്ടി ഇരുന്നു ഇതിനു മാറ്റം വരുത്തിയിരിക്കുകയാണ് അണ്ടർപാസ്സ്‌ വാഹനങ്ങൾ വേഗം കടവന്തറയ്ക് പോകാൻ സാധിക്കുന്നു. ബസുകൾക് പോലും ഇത് സൗകര്യമാണ്.

വൈറ്റില മേൽപാലം ഒരു വിജയമാണ് ഈ ജംഗ്ഷൻ വര്ഷങ്ങളായി വൻ വികസനമാണ് കണ്ടുകൊണ്ട് ഇരിക്കുന്നത് എന്ന മേൽപ്പാലത്തിന് സമീപം നാൽപതു വര്ഷങ്ങളായി കട നടത്തുന്ന രാജൻ വോക്ക് മലയാളത്തിനോട് പറഞ്ഞു.

മേൽപാലം വന്നത് കൊണ്ട് ഗതാഗതം സുഗമമായി ഇപ്പോൾ യാത്രക്കാർ ഓട്ടോകളിൽ കയറുന്നുണ്ടെന്നും ഒരേ സ്വരത്തിൽ വൈറ്റില ജംഗ്ഷനിലെ ഓട്ടോറിക്ഷ ഡ്രൈവർമാർ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

എന്നാൽ വൈറ്റില പഴയ രീതിയിൽ ഇതിലും സുഗമമായി വാഹനങ്ങളെ കടത്തി വിട്ടിരുന്നു എന്നും സ്ഥല കുറവ് എന്നും ഇവിടുത്തെ ഒരു പ്രശ്നമാണെന്നും സ്ഥലനിവാസികുടിയായ പീറ്റർ വോക്ക് മലയാളത്തോട് സംസാരിച്ചു.

കുണ്ടന്നൂർ ഫ്ലൈഓവറിന് 780 മീറ്റർ നീളവും വൈറ്റില ഫ്ലൈഓവറിന്റെ നീളം 700 മീ. നീളവുമാണുള്ളത് കിഫ്ബി വഴി 152 കോടിയിലധികം രൂപ ചിലവഴിച്ചാണ് മേൽപാലങ്ങളുടെ നിർമാണം പൂർത്തിയാക്കിയത്. മേൽപ്പാലത്തിൻ്റെ ഉപരിതലം ബലപ്പെടുത്താനായി മാസ്റ്റിക് ആസ്ഫാൾട്ട് മിശ്രിതം ഉപയോഗിച്ചാണ് നിർമാണം പൂർത്തിയാക്കിയത്. വൈറ്റില ഫ്ലൈഓവറിൽ നിന്ന് 5.50 മീറ്റർ ഉയരത്തിൽ സ്ഥിതിചെയ്യുന്ന കൊച്ചി മെട്രോയിൽ തട്ടുമെന്ന് അവകാശപ്പെട്ടുകൊണ്ട് കുറച്ച് ആളുകൾ വിവാദത്തിന് ശ്രമം നടത്തിയിരുന്നു എന്നും ഇന്ത്യയിൽ വാഹനങ്ങളുടെ അനുവദനീയമായ പരമാവധി ഉയരം 4.75 മീ. കുണ്ടന്നൂർ ഫ്ലൈഓവറിന്റെ സെൻ‌ട്രൽ ഗർ‌ഡറുകളുടെ ഉയരം ബി‌പി‌സി‌എല്ലിന്റെ അഭ്യർ‌ത്ഥന പ്രകാരം 5.50 മീറ്ററിൽ‌ നിന്നും 6.50 മീറ്ററായി ഉയർ‌ത്തി, അതിനാൽ‌ മൾ‌ട്ടി ആക്‌സിൽ‌ ലോറികൾ‌ ജംഗ്‌ഷൻ‌ എളുപ്പത്തിൽ‌ കടക്കാൻ‌ കഴിയും. ഇതിന്റെ ഫലമായി 30 മീറ്റർ കൂടി നീട്ടി എന്നും മുഖ്യ മന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ മേല്പാലങ്ങൾ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തുകൊണ്ട് സംസാരിച്ചു. തിരക്കേറിയ രണ്ട് ജംഗ്ഷനുകളിൽ ഫ്ളൈ ഓവർ ഇല്ലാതിരുന്നപ്പോഴും പാലാരിവട്ടം ഫ്ലൈഓവറിൽ വിള്ളലുകൾ കണ്ടെത്തിയപ്പോഴും ഫ്ളൈ ഓവറുകൾ കമ്മീഷൻ ചെയ്‌ത സർക്കാരിനെ കുറ്റപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല. എന്നാൽ ഈ മേല്പാലങ്ങളുടെ ഫ്ലൈ ഓവറുകളുടെ നിർമ്മാണം പൂർത്തിയായപ്പോൾ ഇത് സജീവമായി. ജുഡീഷ്യറിയിൽ സേവനമനുഷ്ഠിച്ചവർ ഉൾപ്പെടെ ഒരു ചെറിയ വിഭാഗം ആളുകൾ ഇതിന് പിന്നിലുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

 

അതേസമയം മേൽപ്പാലത്തിന്റെ ഉദ്ഘാടന ദിവസം തന്നെ വൻ ഗതാഗതക്കുരുക്കാണ് വൈറ്റില കണ്ടത്. വൈറ്റിലയിൽ എൻ‌എച്ച് ന് മുകളിൽ ഒരു ഫ്ലൈഓവർ നിർമ്മിക്കുന്നത് ഗതാഗതക്കുരുക്കിന് പരിഹാരമാകില്ലെന്ന് കെ‌എസ്‌പി 2017 ഓഗസ്റ്റ് 7 ന് സംസ്ഥാന സർക്കാരിന് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയത് യാഥാർഥ്യമാകും വിധം കുരുക്ക്.  

ഫ്ലൈഓവർ സൈഡ് റോഡുകളിൽ നിന്ന് വാഹനങ്ങൾ പെട്ടെന്ന് പ്രവേശിക്കുന്നത് അപകടങ്ങൾക്ക് കാരണമായേക്കാം. കുണ്ടന്നൂരിൽ, ഫ്ലൈഓവറിന്റെ സൈഡ് റോഡിലൂടെ കടന്നുപോകുന്ന വാഹനങ്ങൾ പെട്ടെന്ന് ഫ്ലൈഓവർ ഇറങ്ങുന്നിടത്തേക്ക് പ്രവേശിക്കുമ്പോൾ, അപകടത്തിന് എല്ലാ സാധ്യതയുമുണ്ട്. സാധാരണയായി ഫ്ലൈഓവറിനടുത്തുള്ള റോഡുകൾ ക്രമേണ പ്രധാന റോഡുമായി ലയിക്കുന്നു. കുണ്ടന്നൂരിൽ, വാഹനങ്ങൾ എൻ‌എച്ചിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്ന സൈഡ് റോഡ് പെട്ടെന്ന് എൻ‌എച്ചുമായി ലയിക്കുന്നു. ആലപ്പുഴയിലേക്ക് വരുന്ന വാഹനങ്ങൾക്ക് സൈഡ് റോഡിൽ നിന്ന് പ്രവേശിക്കുന്നവരെ കാണാൻ കഴിയില്ല, വൈറ്റില്ലയിലും സ്ഥിതി വ്യത്യസ്തമല്ല. ഫ്ലൈഓവറിലൂടെ അതിവേഗം സഞ്ചരിക്കുന്ന വാഹനങ്ങൾക്ക് സൈഡ് റോഡിൽ നിന്ന് ഹൈവേയിൽ പ്രവേശിക്കുന്ന വാഹനങ്ങൾ ഫ്ലൈഓവറിലൂടെ കാണാൻ കഴിയില്ല.

ഇത്രയും വലിയ മേല്പാലവും 11 ൽ പരം സിഗ്നലുകളുള്ള ഒരു ജംഗ്ഷനിൽ വാഹനങ്ങൾ നിയന്ത്രിക്കാൻ പോലീസ് സജീവമായി മുന്നിൽ നില്കുന്നു. വളരെക്കാലം മുമ്പ് നിർത്തിവച്ച ഒരു പദ്ധതി പൂർത്തീകരിച്ച് തുറന്നു കൊടുത്തതിൽ സന്തോഷം പ്രകടിപ്പിച്ച് വൈറ്റില വഴിയുള്ള യാത്രക്കാർ.

ഫ്ലൈഓവറിന്റെ കിഴക്കുവശത്തുള്ള (തൃപ്പൂണിത്തുറ വശം) വീതികുറഞ്ഞ സ്ലിപ്പ് റോഡ് വീതികൂട്ടുന്നതിനുള്ള നടപടികൾ അതുപോലെ തന്നെ വൈറ്റില-തൃപ്പൂണിത്തുറ റോഡുമായി ബന്ധിപ്പിക്കുന്ന നാല് വരി അണ്ടർ‌പാസ് നിർമ്മിക്കുന്നതിനുള്ള നടപടിക്രമങ്ങൾ എൻ‌എച്ച്‌എ‌ഐ അല്ലെങ്കിൽ പിഡബ്ല്യുഡി ആരംഭിച്ചില്ല എങ്കിൽ തിരക്ക് കുറയുകയില്ല. അതേസമയം ജംഗ്ഷന്റെ പാലാരിവട്ടം ഭാഗതേയ്ക്കുള്ള സർവീസ് റോഡുകൾ വടക്ക് ഏതാനും മീറ്റർ കൂടി നീട്ടാൻ ദീർഘകാലാടിസ്ഥാനത്തിലുള്ള നിർദ്ദേശം എൻ‌എച്ച്‌എ‌ഐ ചുമതലപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്  ആവശ്യത്തിന് വിശാലമായ അണ്ടർപാസ് സാധ്യമാണ്, അതിനാൽ വാഹനമോടിക്കുന്നവർക്ക് ഇടുങ്ങിയ അണ്ടർ‌പാസ് ഒഴിവാക്കാനാകും. വൈറ്റിലയിലും പരിസരത്തുമുള്ള വാഹനമോടിക്കുന്നവരുടെയും കാൽനടയാത്രക്കാരുടെയും സുരക്ഷിതവം ഉറപ്പാക്കുന്നതിന് ദീർഘകാല പരിഹാരങ്ങൾ കൊണ്ടുവരാൻ സർക്കാർ ഏജൻസികൾ  അല്ലെങ്കിൽ ട്രാഫിക് വിദഗ്ധരുടെ സഹായം തേടണമെന്ന് ഉദ്ഘാടന ദിവസത്തെ കുരുക്ക് നമ്മെ ഓർമിപ്പിക്കുന്നു.

ഫ്ലൈഓവർ ഉദ്ഘാടനത്തിന് ശേഷം സഹോദരൻ അയ്യപ്പൻ റോഡിൽ നിന്ന് തൃപ്പൂണിത്തുറയിലേക്ക് വാഹനങ്ങൾ നേരിട്ട് പോകാൻ പോലീസ് അനുമതി നൽകിയിരുന്നു. ഒരു ദിവസത്തിനുശേഷം, ബാരിക്കേഡുകൾ വീണ്ടും സ്ഥലത്ത് എത്തി. എന്നാൽ ട്രാഫിക് നിയന്ത്രണം ഒരാഴ്ചത്തെ താൽക്കാലിക ക്രമീകരണമാണെന്ന് പോലീസ് പറയുന്നത്. പാലരിവട്ടത്തിന്റെ ദിശയിൽ നിന്ന് വരുന്ന വാഹനങ്ങൾ സഹോദരൻ അയ്യപ്പൻ റോഡിൽ പ്രവേശിക്കുന്നതിന് വലത്തേക്ക് തിരിയുന്നതിന് മുമ്പ് കാത്തിരിക്കേണ്ട ‘സ്റ്റോപ്പ്’ അടയാളങ്ങളും പോലീസ് വരച്ചിട്ടുണ്ട്. തൃപ്പൂണിത്തുറ ദിശയിൽ നിന്ന് വരുന്ന വാഹനങ്ങൾക്ക് നേരിട്ട് കടവന്ത്രയിലേക്ക് പോകാം പക്ഷെ അവിടെ മാത്രം വാഹനങ്ങൾ കടത്തി വിടുന്നതിനായി രണ്ട് പോലീസുകാർ നിരന്തരം പ്രയത്‌നിക്കുന്നുണ്ട്. ഇത് ഫ്ലൈഓവർ തുറക്കുന്നതിന് മുമ്പ് വാഹനങ്ങളുടെ പഠനത്തിന്റെ അഭാവമാണ്. ഫ്ലൈഓവർ തുറന്നതിനുശേഷം മാത്രമേ ജംഗ്ഷനിലൂടെ വാഹനപ്രവാഹം പഠിക്കാൻ പോലീസിന് അവസരം ലഭിച്ചുള്ളൂ. 

മേൽപാലം തുറന്നു കൊടുത്തിട്ടും മൂന്ന് ദിവസമാണ് വൈറ്റിലയിൽ എത്തിയ യാത്രക്കാർ വലഞ്ഞത്. നഗര കേന്ദ്രത്തിൽ നിന്ന് തൃപ്പൂണിത്തുറയിലേയ്ക്കും മറ്റ് വഴികളിലേക്കും ഗതാഗതം നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനുള്ള ട്രാഫിക് സിഗ്നലുകൾ വെള്ളിയാഴ്ച പ്രവർത്തനക്ഷമമായി, ഇത് കനത്ത ട്രാഫിക് തടസ്സത്തിലേക്ക് നയിച്ചു. വാഹനങ്ങൾ എളംകുളംപാലം വരെ സഹോദരൻ അയ്യപ്പൻ റോഡിൽ നിരന്നു. പേട്ടയിലേക്കുള്ള അണ്ടർപാസ് താൽക്കാലികമായി അധികൃതർ അടച്ചതിനാൽ. ശനിയാഴ്ച പ്രദേശത്ത് നിന്ന് കനത്ത ഗതാഗതക്കുരുക്ക് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത് റോഡ് അടച്ചു. പുതുതായി നിർമ്മിച്ച വൈറ്റില ഫ്ലൈഓവറിനു താഴെയുള്ള പുതിയ റോഡിലൂടെ നഗരത്തിൽ നിന്ന് പേട്ടയിലേക്കുള്ള സുഗമമായ എത്തിച്ചേരാം എന്ന്  പ്രതീക്ഷിച്ച യാത്രക്കാർ ഞായറാഴ്ച നിരാശരായി. ഉദ്ഘാടനത്തിന് ഒരു ദിവസം കഴിഞ്ഞ് നടപ്പാക്കിയ ട്രാഫിക്  പ്രകാരം, പേട്ടയിലേക്ക് പോകുന്ന വാഹനങ്ങൾക്ക് റോബ് അണ്ടർപാസ് എടുത്ത് നേരത്തെ ക്രമീകരണം വഴി വഴിതിരിച്ചുവിടേണ്ടിവന്നു. വഴിതിരിച്ചുവിടുന്നത് താൽക്കാലിക ആശ്വാസമായി നടപ്പാക്കികൊണ്ട് ഇരിക്കുകയാണ്. ഉദ്ഘടനത്തിന് ഒരു ആഴ്ച ശേഷവും ഈ താൽകാലിക സംവിധാനത്തിലാണ് ജംഗ്ഷനിലൂടെ വാഹനങ്ങൾ കടന്നു പോകുന്നത്. 

വൈറ്റിലയിൽ ആദ്യം നിശ്ചയിച്ചിരുന്ന ട്രാഫിക് പ്രകാരം അരൂർ-വൈറ്റില ദിശയിലേക്കും തിരിച്ചുമുള്ള വാഹനങ്ങൾ കുണ്ടന്നൂരിലെ ആറ് വരി ഫ്ലൈഓവറിനെ ആശ്രയിക്കുമെങ്കിലും മറ്റ് ദിശകളിലെ വാഹനങ്ങൾ ഘടനയ്ക്ക് താഴെയുള്ള സർവീസ് റോഡുകളിൽ കയറും. കൊച്ചി സ്മാർട്ട് മിഷൻ ലിമിറ്റഡ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്ത ഒരു സിഗ്നൽ സിസ്റ്റം ഫ്ലൈഓവറിന് താഴെയുള്ള ഗതാഗതത്തെ നിയന്ത്രിക്കും. ഡസനിലധികം വാഹനങ്ങൾ സഞ്ചരിക്കുന്ന വൈറ്റിലയിൽ, ജംഗ്ഷനിൽ ഫ്ലൈഓവർ ഉപയോഗിക്കാത്ത വാഹനങ്ങളുടെ ഒഴുക്ക് കാര്യക്ഷമമാക്കുന്നതിന് പിഡബ്ല്യുഡി രണ്ട് റൗണ്ടബൗട്ട് നിർമ്മിച്ചിട്ടുണ്ട്. പാലരിവട്ടം ഭാഗത്ത് നിന്ന് വാഹനങ്ങൾ സഹോദരൻ അയ്യപ്പൻ റോഡിലേക്ക് പ്രവേശിക്കാൻ ഇത് സഹായിക്കും, തൃപ്പൂണിത്തുറ ഭാഗത്ത് നിന്ന് സഹോദരൻ അയ്യപ്പൻ റോഡിലേക്ക് കടക്കുകയോ പാലരിവട്ടത്തിലേക്ക് പോകുകയോ, സഹോദരൻ അയ്യപ്പൻ റോഡിൽ നിന്നുള്ള വാഹനങ്ങൾ വൈറ്റില മൊബിലിറ്റി ഹബിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുകയോ തൃപ്പൂണിത്തുറയിലേയ്ക് പോകുകയോ കുണ്ടന്നൂർ ഭാഗത്ത് നിന്ന് വാഹനമോടിക്കുന്നവർ തൃപ്പൂണിത്തുറയിലേയ്ക് തിരിയുകയോ ചെയ്യും.

വാഹനമോടിക്കുന്നവരെ നയിക്കാൻ ഫ്ലൈ ഓവറുകളിലും സൈഡ് റോഡുകളിലും ദിശ ബോർഡുകൾ സ്ഥാപിച്ചിട്ടുണ്ട്. വൈറ്റില ഹബിൽ നിന്ന് പൊന്നുരുന്നിയിലേക്ക് കടക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന വാഹനങ്ങൾക്ക് ആർ‌എസ്‌‌എസി റോഡ് ഉപയോഗിക്കാൻ അനുവദിക്കും. വൈറ്റില റെയിൽ‌വേ ഓവർ‌ബ്രിഡ്ജിന് താഴെയുള്ള അണ്ടർ‌പാസിലേക്ക് പ്രവേശനം ലഭിക്കും. എതിർദിശയിലുള്ളവർ ഹബ് ലക്ഷ്യമാക്കി പോകാൻ എൻ‌എച്ച് ബൈപാസിന്റെ സർവീസ് റോഡുകൾ ഉപയോഗിക്കേണ്ടിവരും എന്നിങ്ങനെ ആയിരുന്നു എന്നിട്ടും ആദ്യ ദിവസം തന്നെ ബ്ലോക്ക് സൃഷ്ടിച്ചു എന്നത് പഠനത്തിന്റെ അഭാവത്തെ വീണ്ടും ചൂടി കാണിക്കുന്നു.

മേൽപാലം തുറന്നു കഴിഞ്ഞാൽ സ്ഥിതി മെച്ചപ്പെടുമെന്ന് വൈറ്റില ഫ്ലൈഓവർ നിർമാണത്തെ ഏറ്റവും കൂടുതൽ ബാധിച്ച വ്യാപാരികളും ബസ് ഓപ്പറേറ്റർമാരും പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നു. ഫ്ളൈ ഓവറിന്റെ ഇടുങ്ങിയ കിഴക്ക് ഭാഗത്ത് ഹോട്ടലുകൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള പല കടകളും ഷട്ടറുകൾ തുറക്കുമ്പോൾ തന്നെ ട്രാഫിക് രൂക്ഷമാകുമായിരുന്നു കനത്ത ട്രാഫിക്കുള്ള ജംഗ്ഷൻ സാധാരണ ഉപഭോക്താക്കൾ ഒഴിവാക്കാൻ തുടങ്ങിയതോടെ മറ്റു പലരുടെയും ബിസിനസ്സ് ഇടിഞ്ഞു.

ഒരു ട്രാഫിക് ലൈറ്റ് മാത്രമേയുള്ളൂ, അത് ഇടപ്പള്ളി ഭാഗത്തു നിന്ന് വരുന്നവർക്ക് സർവീസ് റോഡ് എടുത്ത് എറണാകുളത്തേക്ക് വലത്തേക്ക് പോകാൻ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. ഈ വശത്തെ സർവീസ് റോഡും വളരെ ഇടുങ്ങിയതാണ്, ഇത് പ്രശ്‌നമുണ്ടാക്കുന്നു. ഇതേ സർവീസ് റോഡിൽ നിന്നും വരുന്ന വാഹനങ്ങളും ഇടപ്പള്ളി ഭാഗത്തു നിന്നും വൈറ്റില അഥവാ തൃപ്പൂണിത്തുറ ഭാഗത്തേയ്ക് പോകാനുള്ള വാഹനങ്ങളും കടന്നു പോകാൻ സ്ഥലം ഇല്ലാത്തതിനാൽ വീണ്ടും കുരുക്കിൽ കിടക്കേണ്ടി വരുന്നു. ജനങ്ങളിൽ നിലനിൽക്കുന്ന മറ്റൊരു ആശയ കുഴപ്പം എന്തെന്നാൽ സഹോദരൻ അയ്യപ്പൻ റോഡിൽ നിന്നും തൃപ്പൂണിത്തുറ ഭാഗത്തേയ്ക് പോകേണ്ട വാഹനങ്ങളും തിരിച്ച് തൃപ്പൂണിത്തുറ ഭാഗത്ത് നിന്ന് കടവന്തറയിലേയ്ക് പോകേണ്ട വാഹനങ്ങളും അണ്ടർ പാസിലെ ഒരേ വഴിയിലൂടെയാണ് സഞ്ചരിക്കുന്നത്. ഇത് നിയന്ത്രിക്കാൻ പോലീസുമുണ്ട്. ജനങ്ങൾ ആശയകുഴപ്പത്തിലാണ് വിമാനത്താവളത്തിലേയ്ക്കും ഇടപ്പള്ളി ഭാഗതെയ്കും ആലപ്പുഴയിൽ നിന്നും വരുന്നവർക് വൈറ്റിലയിലെ നിലവിലെ കുരുക്കിൽ കിടക്കേണ്ടി വരുന്നില്ല പക്ഷെ പാലാരിവട്ടം എത്തുമ്പോൾ സ്ഥിതി വീണ്ടും പഴയ പോലെ തന്നെ. 

 

ഇടപ്പള്ളി-അരൂർ എൻ‌എച്ച് ബൈപാസിലെ വൈറ്റില, കുണ്ടന്നൂർ മേല്പാലങ്ങളുടെ നിർമാണ സമയത്ത് തന്നെ നിരവധി വിവാദങ്ങൾ ഉടലെടുത്തിരുന്നു. ഫ്ലൈഓവർ ഉപയോഗിക്കുന്ന ഉയരമുള്ള ലോറികൾ കഴിഞ്ഞ യുഡിഎഫ് സർക്കാർ 245 പാലങ്ങൾ ഒരു ആരാധകരുമില്ലാതെ തുറന്നു കൊടുത്തെന്നും, ഇടതു സർക്കാർ അതിന്റെ കാലാവധി അവസാനിക്കുമ്പോൾ രണ്ട് ഫ്ലൈ ഓവറുകൾ തുറന്നത് ആശ്ചര്യകരമായി കാണുന്നുവെന്ന് ഉമ്മൻ ചാണ്ടി അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. വിശദമായ പ്രോജക്ട് റിപ്പോർട്ട് തയ്യാറാക്കിയത് യുഡിഎഫ് സർക്കാരാണെന്നും വൈറ്റില, കുണ്ടന്നൂർ  ഫ്ലൈ ഓവറുകൾ നിർമ്മിക്കുന്നതിന് ഭരണപരമായ അനുമതി നൽകിയതായും അദ്ദേഹം അനുസ്മരിച്ചു. അഞ്ചുവർഷത്തിനുള്ളിൽ ഫ്‌ളൈ ഓവറുകൾ പൂർത്തീകരിച്ചതായി ശ്രി ഉമ്മൻ ചാണ്ടി പറഞ്ഞു. കൊച്ചിയിൽ മെട്രോ റെയിൽ ആരംഭിച്ചതിനുശേഷം കഴിഞ്ഞ യുഡിഎഫ് സർക്കാർ വൈറ്റില, കുണ്ടന്നൂർ എന്നിവിടങ്ങളിൽ രണ്ട് ഫ്ലൈ ഓവറുകളൊന്നും വരുത്താതെ ഗതാഗത പ്രശ്‌നം പരിഹരിക്കാൻ തീരുമാനിച്ചതായും അതനുസരിച്ച്, യു‌ഡി‌എഫ് സർക്കാരിന്റെ ഭരണകാലത്ത് ഇടപ്പള്ളി, പാലരിവട്ടം ഫ്ലൈ ഓവറുകൾ ഏകദേശം പൂർത്തിയായി. പാലാരിവട്ടം ഫ്ലൈഓവറിന്റെ 70 ശതമാനം ജോലികളും യുഡിഎഫ് സർക്കാർ പൂർത്തിയാക്കിയപ്പോൾ ബാക്കി 30 ശതമാനം എൽഡിഎഫ് സർക്കാർ പൂർത്തിയാക്കി എന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. 

വീതികുറഞ്ഞ റെയിൽ‌വേ ഓവർ‌ബ്രിഡ്ജിൽ‌ ലയിപ്പിക്കാൻ‌ പോകുന്ന വിശാലമായ ഫ്ലൈ‌ഓവറിൻറെയും സബ്‌സിഡിയറി റോഡുകളുടെയും പ്രശ്‌നമുണ്ടെങ്കിലും, വരും ദിവസങ്ങളിൽ‌ ഗതാഗതം സുഗമമാകുമെന്നാണ് ജനങ്ങളുടെയും പോലീസുകാരുടെയും പ്രതീക്ഷ.

Advertisement