നിധി റസ്ദാൻ സമൂഹ മാധ്യമത്തിൽ പങ്കുവെച്ച കുറുപ്പ് (Twitter)
Reading Time: < 1 minute

ഹാർവാർഡ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിൽ ജേർണലിസത്തിന്റെ അസോസിയേറ്റ് പ്രൊഫസറായി ജോലിയിൽ പ്രവേശിക്കാൻ കഴിഞ്ഞ വർഷം എൻ‌ഡി‌ടി‌വിയിൽ നിന്ന് പുറത്തുപോയ ജേണലിസ്റ്റ് നിധി റസ്ദാൻ, പ്രശസ്ത അമേരിക്കൻ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ ജോലി വാഗ്ദാനം വ്യാജമാണെന്ന് തന്റെ ഫേസ്ബുക്ക് കുറിപ്പിലൂടെ വെളിപ്പെടുത്തി.

രണ്ട് പതിറ്റാണ്ടിലേറെ ടെലിവിഷനിൽ പ്രവർത്തിച്ചിട്ടുള്ള മുതിർന്ന പത്രപ്രവർത്തകയെ 2020 ജൂണിൽ സർവകലാശാലയിൽ അസോസിയേറ്റ് പ്രൊഫസറായി നിയമിക്കുമെന്ന് അറിയിച്ചിരുന്നു. പോസ്റ്റിംഗിലെ കാലതാമസങ്ങൾക്കും അതിലെ “ഭരണപരമായ അപാകതകൾക്കും” ശേഷം, അവർ ഹാർവാർഡ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിൽ അഴിമതി മനസിലാക്കി എത്തിയിരുന്നു.

2020 സെപ്റ്റംബറിൽ ആരംഭിക്കാനിരുന്ന പുതിയ നിയമനത്തിനുള്ള തയ്യാറെടുപ്പ് കഴിഞ്ഞ വർഷം ആരംഭിച്ചതായി നിധി തന്റെ ഔദ്യോഗിക ട്വിറ്റർ അക്കൗണ്ടിൽ പങ്കുവെച്ചു, എന്നാൽ ഇപ്പോൾ നടക്കുന്ന പകർച്ചവ്യാധി കാരണം ഹാർവാഡിൽ ക്ലാസുകൾ 2021 ജനുവരിയിൽ ആരംഭിക്കുമെന്ന് അറിയിച്ചു. ഈ കാലതാമസങ്ങൾ, വിവരിക്കുന്ന പ്രക്രിയയിലെ നിരവധി ഭരണപരമായ അപാകതകൾ ഞാൻ ശ്രദ്ധിക്കാൻ തുടങ്ങി, ”നിധി എഴുതി.

തന്റെ നിയമനത്തെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ വ്യക്തതയ്ക്കായി അവർ ഹാർവാർഡ് സർവകലാശാലയിലെ അധികാരികളെ സമീപിച്ചപ്പോഴാണ് ആക്രമണത്തിന് ഇരയായി എന്ന മനസിലാക്കിയത്.
“വാസ്തവത്തിൽ, ഹാർവാർഡ് യൂണിവേഴ്സിറ്റി അവരുടെ ഫാക്കൽറ്റിയിൽ ജേണലിസത്തിന്റെ ഒരു അസോസിയേറ്റ് പ്രൊഫസറായി ചേരുന്നതിനുള്ള ഒരു ഓഫർ എനിക്ക് ലഭിച്ചില്ല. ഈ ആക്രമണത്തിന്റെ കുറ്റവാളികൾ എന്റെ വ്യക്തിഗത ഡാറ്റയിലേക്കും ആശയവിനിമയങ്ങളിലേക്കും പ്രവേശനം നേടുന്നതിന് സമർത്ഥമായ വ്യാജവും തെറ്റായ അവതരണങ്ങളും ഉപയോഗിച്ചു, മാത്രമല്ല അവ ആക്സസ് നേടിയിരിക്കാം എന്റെ ഉപകരണങ്ങളിലേക്കും എന്റെ ഇമെയിൽ / സോഷ്യൽ മീഡിയ അക്കൗണ്ടുകളിലേക്കും, ”അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഹാർവാർഡ് യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി അധികൃതർക്ക് കത്തെഴുതുകയും ഇക്കാര്യം ഗൗരവമായി കാണണമെന്ന് അവർ ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്‌തെന്നും പോലീസിൽ പരാതി നൽകിയിട്ടുണ്ടെന്നും അവർക്ക് ആവശ്യമായ എല്ലാ ഡോക്യുമെന്ററി തെളിവുകളും നൽകിയിട്ടുണ്ടെന്നും റസ്ദാൻ പറഞ്ഞു.

ജമ്മു കശ്മീരിലെ കതുവ ബലാത്സംഗവും കൊലപാതകവും റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തതിന് പത്രപ്രവർത്തനത്തിലെ മികവിന് റസ്ദാൻ നവംബറിൽ ഇന്റർനാഷണൽ പ്രസ് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഇന്ത്യ അവാർഡ് നേടിയിരുന്നു. 2017 ജൂലൈയിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച Left, Right and Centre: The Idea of India എന്ന എൻ‌ഡി‌ടി‌വി പ്രോഗ്രാമിന്റെ അവതാരകയായിരുന്നു റസ്ദാൻ.

Advertisement