Mon. Apr 15th, 2024
ഹൈദരാബാദ് :

ഏപ്രിൽ 18 നു തെലുങ്കാനയിൽ പ്ലസ് വൺ, പ്ലസ് ടു റിസൾട്ടുകൾ പുറത്തു വന്നപ്പോൾ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് കൂട്ട തോൽവി. 9.74 ലക്ഷം വിദ്യാർത്ഥികളായിരുന്നു പരീക്ഷ എഴുതിയത്. അതിൽ 3.28 ലക്ഷം പേരും തോൽക്കുകയായിരുന്നു. അതായത് പരീക്ഷയെഴുതിയ 33% വിദ്യാർത്ഥികളും തോറ്റു. പരീക്ഷ തോറ്റതിന്റെ മനോവിഷമത്തിൽ സംസ്ഥാനത്തു ഇതുവരെ ജീവനൊടുക്കിയത് 25 വിദ്യാർത്ഥികൾ.

തെലങ്കാനയുടെ ചരിത്രത്തിൽ ആദ്യമാണ് ഇത്രയും പേർ തോൽക്കുന്നതും അതിനെ തുടർന്നുള്ള ആത്മഹത്യകളും. പ​രീ​ക്ഷ​ക​ളി​ലെ കൂ​ട്ട​ത്തോ​ൽ​വി​യെ തു​ട​ർ​ന്ന് ര​ക്ഷി​താ​ക്ക​ളും വി​ദ്യാ​ർ​ഥി​ക​ളും പ്ര​തി​ഷേ​ധ​വു​മാ​യി രം​ഗ​ത്തെ​ത്തി​യി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. പ​രീ​ക്ഷ ന​ട​ത്തി​പ്പി​ലെ ക്ര​മ​ക്കേ​ട് സം​ബ​ന്ധി​ച്ച് ജു​ഡീ​ഷ​ൽ അ​ന്വേ​ഷ​ണം വേണമെന്നും, ക്രിമിനൽ കേസ് എടുക്കണമെന്നും പ്രതിപക്ഷം ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

ക​ഴി​ഞ്ഞ വ​ര്‍​ഷം വ​രെ സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ഏ​ജ​ന്‍​സി​യാ​യ ‘സെ​ന്‍റ​ര്‍ ഫോ​ര്‍ ഗു​ഡ് ഗ​വ​ര്‍​ണ​ന്‍​സ്’ എന്ന സ്ഥാപനത്തിന് ആയിരുന്നു ഇന്റർ മീഡിയേറ്റ് പരീക്ഷകളുടെ ഫലം ക്രോഡീകരിച്ചു ഫലപ്രഖ്യാപനം നടത്താനുള്ള ചുമതല. എന്നാൽ ഇത്തവണ ഭരണ കക്ഷിയായായ തെലുങ്കാന രാഷ്ട്ര സമിതിക്കു താല്പര്യമുള്ള ‘ഗ്ലോബറിന ടെക്‌നോളജീസ്‌’ എന്നൊരു സ്ഥാപനത്തിനായിരുന്നു പരീക്ഷ സംബന്ധിച്ച അഡ്മിനിസ്‌ട്രേറ്റീവ്, ഫലപ്രഖ്യാപന ചുമതലകൾ നൽകിയത്. അവരുടെ കാര്യക്ഷമത കുറവാണ് പരീക്ഷ ഫലത്തിലെ കൂട്ട തോൽവിക്കു കാരണമെന്നു വ്യാപകമായ പരാതിയാണ് ഇപ്പോൾ ഉയരുന്നത്. ഇ​ത്ര​യും കു​ട്ടി​ക​ളു​ടെ ഫ​ലം ത​യാ​റാ​ക്കാ​നു​ള്ള സാ​ങ്കേ​തി​ക പ​രി​ച​യം ക​മ്പ​നി​ക്ക് ഇ​ല്ലെ​ന്നും ആരോപണമുണ്ട്.

പ​രീ​ക്ഷ നടത്തിപ്പിന് ‘ഗ്ലോബറിന’ ഉപയോഗിച്ച സോഫ്റ്റ്‌വെയർ വൻ പരാജയം ആയിരുന്നു. 99 മാ​ർ​ക്ക് ല​ഭി​ക്കേ​ണ്ടി​യി​രു​ന്ന വി​ദ്യാ​ർ​ഥി​ക്ക് ല​ഭി​ച്ച​ത് പൂ​ജ്യം മാ​ർ​ക്ക്. ന​വ്യ എ​ന്ന 12-ാം ക്ലാ​സ് വി​ദ്യാ​ർ​ഥി​നി​ക്കാ​ണ് 99 മാ​ർ​ക്കി​നു പ​ക​രം പൂ​ജ്യം ല​ഭി​ച്ച​ത്. ഇ​തി​നെ​തി​രെ ശ​ക്ത​മാ​യ വി​മ​ർ​ശം ഉ​യ​ർ​ന്ന​തോ​ടെ ഉ​ത്ത​ര​ക്ക​ട​ലാ​സ് മൂ​ല്യ​നി​ർ​ണ​യം ന​ട​ത്തി​യ അ​ധ്യാ​പി​ക​യെ തെ​ലു​ങ്കാ​ന ഇ​ന്‍റ​ർ​മീ​ഡി​യ​റ്റ് ബോ​ർ​ഡ് സ​സ്പെ​ൻ​ഡ് ചെ​യ്യു​ക​യും പി​ഴ ചു​മ​ത്തു​ക​യും ചെയ്തിരുന്നു.

എന്നാൽ ഇത്തരം പിഴവുകൾ എല്ലാ വർഷവും സംഭവിക്കാറുള്ളതാണെന്നും എന്നാൽ ഇക്കൊല്ലം ഇത് രാഷ്ട്രീയ വൽക്കരിച്ചതുകൊണ്ടു മാത്രം വിവാദം ആയതെന്നുമാണ് ‘ഗ്ലോബറിന ടെക്‌നോളജീസ്‌’ സി.ഇ.ഓ വി.എസ്. എൻ രാജു പറയുന്നത്.

പ്ര​തി​ഷേ​ധ​ങ്ങ​ളെ തു​ട​ർ​ന്ന് പ​രീ​ക്ഷ​യി​ൽ പ​രാ​ജ​യ​പ്പെ​ട്ട എ​ല്ലാ വി​ദ്യാ​ർ​ഥി​ക​ൾ​ക്കും സൗ​ജ​ന്യ​മാ​യി പു​ന​ർ​മൂ​ല്യ​നി​ർ​ണ​യം ന​ട​ത്താ​നു​ള്ള അ​വ​സ​രം ന​ൽ​കു​മെ​ന്ന് മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി കെ. ച​ന്ദ്ര​ശേ​ഖ​ര റാ​വു അ​റി​യി​ച്ചു. കൂ​ട്ട​ത്തോ​ല്‍​വി അ​ന്വേ​ഷി​ക്കു​ന്ന​തി​നാ​യി നി​ല​വി​ല്‍ മൂ​ന്നം​ഗ സ​മി​തി​യെ സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ നി​യോ​ഗി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്.

ഒരു ലക്ഷത്തിലധികം വിദ്യാർത്ഥികളാണ് ഉത്തരക്കടലാസ് പു​ന​ർ​മൂ​ല്യ​നി​ർ​ണ​യം നടത്തണമെന്ന അപേക്ഷ സമർപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്. എന്നിരുന്നാലും ‘ഗ്ലോബറിന ടെക്‌നോളജീസിനെ കൈവിടാതെ അവർക്ക് തന്നെ പു​ന​ർ​മൂ​ല്യ​നി​ർ​ണയത്തിന്റെയും, സപ്ലിമെന്ററി പരീക്ഷകളുടെയും ചുമതലകൾ ഏൽപ്പിക്കാനാണ് തെലുങ്കാന സർക്കാരിന്റെ തീരുമാനം.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *