Tue. Jun 25th, 2024
ക​ൽ​പ​റ്റ:

വ​യ​നാ​ട് റോ​പ്‌​വേ ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ ജി​ല്ല​യി​ലെ ടൂ​റി​സം പ​ദ്ധ​തി​ക​ൾ വേ​ഗ​ത്തി​ലാ​ക്കാ​ൻ മ​ന്ത്രി​ത​ല യോ​ഗം​ചേ​രും. സെ​പ്റ്റം​ബ​റി​ലാ​കും റ​വ​ന്യൂ, വ​നം, കൃ​ഷി​വ​കു​പ്പ് മ​ന്ത്രി​മാ​രും ഉ​ന്ന​ത ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​രും എം എ​ൽ ​എ​മാ​രും പ​ങ്കെ​ടു​ക്കു​ന്ന യോ​ഗം. പ​ദ്ധ​തി​ക​ൾ വേ​ഗ​ത്തി​ൽ ന​ട​പ്പാ​ക്കാ​നു​ള്ള മാ​ർ​ഗ​ങ്ങ​ളാ​ണ് യോ​ഗം ച​ർ​ച്ച​ചെ​യ്യു​ക.

വ​യ​നാ​ട് ചേം​ബ​ർ ഓ​ഫ് കോ​മേ​ഴ്സ് പ്ര​തി​നി​ധി​സം​ഘ​വു​മാ​യി ന​ട​ത്തി​യ കൂ​ടി​ക്കാ​ഴ്ച​ക്കു​ശേ​ഷ​മാ​ണ് വ​യ​നാ​ടിൻറെ ചു​മ​ത​ല വ​ഹി​ക്കു​ന്ന ടൂ​റി​സം മ​ന്ത്രി മു​ഹ​മ്മ​ദ് റി​യാ​സ് ഇ​ക്കാ​ര്യം അ​റി​യി​ച്ച​ത്.കോ​ഴി​ക്കോ​ട്- വ​യ​നാ​ട് ജി​ല്ല​ക​ളെ ബ​ന്ധി​പ്പി​ക്കു​ന്ന വ​യ​നാ​ട് റോ​പ്​​വേ, ബൊ​ട്ടാ​ണി​ക്ക​ൽ ഗാ​ർ​ഡ​ൻ, ഹോ​പ് ഓ​ൺ ഹോ​പ് ഓ​ഫ് ബ​സ് സ​ർ​വി​സു​ക​ൾ തു​ട​ങ്ങി 850 കോ​ടി​യു​ടെ ടൂ​റി​സം പ​ദ്ധ​തി​ക​ളാ​ണ് വ​രും​വ​ർ​ഷ​ങ്ങ​ളി​ൽ ജി​ല്ല​യി​ൽ ന​ട​പ്പാ​ക്കാ​ൻ പോ​കു​ന്ന​ത്. ആ​ഗോ​ള ടൂ​റി​സ്​​റ്റു​ക​ൾ​ക്കും ആ​ഭ്യ​ന്ത​ര ടൂ​റി​സ്​​റ്റു​ക​ൾ​ക്കും ഉ​പ​കാ​ര​പ്ര​ദ​മാ​കു​ന്ന​വി​ധ​ത്തി​ൽ വ​യ​നാ​ട്ടി​ൽ എ​യ​ർ​സ്ട്രി​പ് നി​ർ​മാ​ണ​ത്തി​നും ശ്ര​മി​ക്കു​മെ​ന്ന് ടൂ​റി​സം മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു.

ക​ണ്ണൂ​ർ, കോ​ഴി​ക്കോ​ട്, കൊ​ച്ചി, ബം​ഗ​ളൂ​രു വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ങ്ങ​ളെ ബ​ന്ധി​പ്പി​ച്ചു​ള്ള ചെ​റി​യ വി​മാ​ന സ​ർ​വി​സു​ക​ളും ഹെ​ലി​കോ​പ്ട​ർ സ​ർ​വി​സും ന​ട​ത്താ​ൻ നി​ർ​ദി​ഷ്​​ട എ​യ​ർ സ്ട്രി​പ് വ​ഴി സാ​ധി​ക്കും.ചേം​ബ​ർ ഡ​യ​റ​ക്ട​ർ​മാ​രാ​യ ജോ​ണി പാ​റ്റാ​നി, ഇ ​പി മോ​ഹ​ൻ​ദാ​സ്, മി​ൽ​ട്ട​ൺ ഫ്രാ​ൻ​സി​സ്, അ​ഡ്വ ടി ​സി​ദ്ദീ​ഖ് എം ​എ​ൽ ​എ എ​ന്നി​വ​ർ യോ​ഗ​ത്തി​ൽ പ​ങ്കെ​ടു​ത്തു.അ​ടി​വാ​ര​ത്തു​നി​ന്ന്​ ല​ക്കി​ടി​വ​രെ 3.2 കി​ലോ​മീ​റ്റ​ർ ദൂ​ര​ത്തി​ൽ നി​ർ​മി​ക്കു​ന്ന റോപ്‌വേ പ​ദ്ധ​തി 2023ഓ​ടെ പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കാ​നാ​ണ് ല​ക്ഷ്യ​മി​ടു​ന്ന​ത്.

താ​മ​ര​ശ്ശേ​രി ചു​ര​ത്തി​ൻറെ മു​ഴു​വ​ൻ സൗ​ന്ദ​ര്യ​വും ആ​സ്വ​ദി​ക്കാ​ൻ ക​ഴി​യും​വി​ധം ആ​ധു​നി​ക സ​ജ്ജീ​ക​ര​ണ​ങ്ങ​ളാ​ണ് ലോ​കോ​ത്ത​ര മാ​തൃ​ക​യി​ൽ ന​ട​പ്പാ​ക്കു​ന്ന​ത്. ദി​നം​പ്ര​തി 5000ഓ​ളം സ​ന്ദ​ർ​ശ​ക​രെ​യാ​ണ് പ്ര​തീ​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന​ത്. സ​ന്ദ​ർ​ശ​ക​ർ​ക്കാ​യി വി​ദേ​ശ രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ൽ പ്ര​ചാ​ര​മു​ള്ള ഹോ​പ് ഓ​ൺ ഹോ​പ് ഓ​ഫ് മാ​തൃ​ക​യി​ൽ ആ​ധു​നി​ക ഡ​ബി​ൾ ഡെ​ക്ക​ർ ഇ​ല​ക്ട്രി​ക് ബ​സു​ക​ളും ഏ​ർ​പ്പെ​ടു​ത്തും. ഇ​തി​നു​ള്ള പ്ര​ത്യേ​ക ബ​സു​ക​ൾ സ്പെ​യി​നി​ൽ​നി​ന്നാ​ണ് വ​യ​നാ​ട്ടി​ൽ എ​ത്തു​ക.

റോ​പ്‌​വേ പ​ദ്ധ​തി​യു​ടെ ഭാ​ഗ​മാ​യി ത​ന്നെ ആ​ഡം​ബ​ര ഹോ​ട്ട​ലും വി​ല്ല​ക​ളും ഗോ​ൾ​ഫ് ക്ല​ബും സ്ഥാ​പി​ക്കും. വ​യ​നാ​ട്ടി​ൽ ഉ​ട​നീ​ളം ബ്രേ​ക് എ ​കോ​ഫീ ഷോ​പ്പു​ക​ളു​ടെ ശൃ​ഖ​ല​യും ആ​വി​ഷ്ക​രി​ച്ച്​ ന​ട​പ്പാ​ക്കും. വ​യ​നാ​ട്ടി​ലേ​ക്ക് കൂ​ടു​ത​ൽ ആ​ഭ്യ​ന്ത​ര, വി​ദേ​ശ​സ​ഞ്ചാ​രി​ക​ളെ ആ​ക​ർ​ഷി​ക്കാ​ൻ ഉ​ദ്ദേ​ശി​ച്ചാ​ണ് എ​യ​ർ സ്ട്രി​പ് നി​ർ​മാ​ണ​ത്തി​നു​ള്ള ശ്ര​മ​ങ്ങ​ൾ ന​ട​ക്കു​ന്ന​ത്.

ചെ​റി​യ വി​മാ​ന​ങ്ങ​ളും ഹെ​ലി​കോ​പ്ട​റു​ക​ളും സ​ർ​വി​സ് ന​ട​ത്താ​ൻ ക​ഴി​യു​ന്ന​വി​ധ​ത്തി​ലാ​ണ് എ​യ​ർ സ്ട്രി​പ് നി​ർ​മി​ക്കു​ന്ന​ത്. വ​യ​നാ​ട് ചേം​ബ​ർ ഏ​റ്റെ​ടു​ത്തു​ന​ട​ത്തു​ന്ന പ്രോ​ജ​ക്ട് യാ​ഥാ​ർ​ഥ്യ​മാ​കാ​നു​ള്ള മാ​ർ​ഗ​ങ്ങ​ൾ ഉ​ന്ന​ത​ത​ല യോ​ഗം ച​ർ​ച്ച​ചെ​യ്യും. ടൂ​റി​സം മേ​ഖ​ല​ക്കൊ​പ്പം ദു​ര​ന്ത​നി​വാ​ര​ണ സേ​ന​ക്കും ചി​കി​ത്സാ​കാ​ര്യ​ങ്ങ​ൾ​ക്കും എ​യ​ർ​സ്ട്രി​പ് നി​ല​വി​ൽ വ​രു​ന്ന​ത് സ​ഹാ​യ​ക​ര​മാ​കും.

വ​യ​നാ​ട്ടി​ലെ വി​ക​സ​ന​പ​ദ്ധ​തി​ക​ൾ​ക്ക് സ​ഹാ​യം അ​ഭ്യ​ർ​ഥി​ച്ച് പ്ര​തി​പ​ക്ഷ നേ​താ​വ് വി ​ഡി സ​തീ​ശ​നു​മാ​യും ചേം​ബ​ർ പ്ര​തി​നി​ധി​സം​ഘം ച​ർ​ച്ച ന​ട​ത്തി. വ​യ​നാ​ടിൻറെ വി​ക​സ​ന​ക്കു​തി​പ്പി​ന് ആ​ക്കം​കൂ​ട്ടു​ന്ന പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്ക്​ പ്ര​തി​പ​ക്ഷ നേ​താ​വ് പി​ന്തു​ണ അ​റി​യി​ച്ചു. റ​വ​ന്യൂ​മ​ന്ത്രി കെ രാ​ജ​ൻ, വ​നം​മ​ന്ത്രി എ ​കെ ശ​ശീ​ന്ദ്ര​ൻ എ​ന്നി​വ​രു​മാ​യും ച​ർ​ച്ച ന​ട​ത്തി.