Reading Time: 2 minutes
കോ​ട്ട​യം:

ചെ​റു​വ​ള്ളി എ​സ്​​റ്റേ​റ്റിൻ്റെ ഉ​ട​മ​സ്ഥാ​വ​കാ​ശ​ത്തി​ൽ നി​യ​മ​പോ​രാ​ട്ടം ന​ട​ക്കു​ന്ന​തി​നി​ടെ നി​ർ​ദി​ഷ്​​ട ശ​ബ​രി​മ​ല വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള മു​ന്നൊ​രു​ക്ക​വു​മാ​യി സ​ർ​ക്കാ​ർ മു​ന്നോ​ട്ട്. വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ത്തി​ന്​ ത​ത്ത്വ​ത്തി​ൽ അ​നു​മ​തി തേ​ടി സ​ർ​ക്കാ​ർ കേ​​ന്ദ്ര​ത്തെ സ​മീ​പി​ച്ചു. ഇ​തി​നാ​യി വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​വു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട സ്​​കെ​ച്ചും ലൊ​ക്കേ​ഷ​ൻ മാ​പ്പും വ്യോ​മ​യാ​ന മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ന്​ കൈ​മാ​റി.

ഇ​ത്​ പ​രി​ശോ​ധി​ച്ച്​ മ​ന്ത്രാ​ല​യം പ​ദ്ധ​തി​ക്ക്​ ഉ​ട​ൻ അ​നു​മ​തി ന​ൽ​കു​മെ​ന്നാ​ണ്​ സ​ർ​ക്കാ​ർ പ്ര​തീ​ക്ഷ. പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി​യു​മാ​യു​ള്ള ച​ർ​ച്ച​യി​ലും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള വി​ഷ​യ​ത്തി​ൽ ഇ​ട​പെ​ട​ൽ തേ​ടി​യി​രു​ന്നു.

നേ​രത്തെ ന​ഷ്​​ട​പ​രി​ഹാ​ര​ത്തു​ക കോ​ട​തി​യി​ൽ കെ​ട്ടി​വെ​ച്ച്​ 2263.8 ഏ​ക്ക​ർ​വ​രു​ന്ന ചെ​റു​വ​ള്ളി എ​സ്​​റ്റേ​റ്റ്​ ഏ​റ്റെ​ടു​ക്കാ​ൻ സ​ർ​ക്കാ​ർ ഉ​ത്ത​ര​വി​ട്ടി​രു​ന്നെ​ങ്കി​ലും ഹൈ​കോ​ട​തി റ​ദ്ദാ​ക്കി. എ​ന്നാ​ൽ, മി​ച്ച​ഭൂ​മി ഏ​റ്റെ​ടു​ക്ക​ൽ ച​ട്ട​ത്തിൻ്റെ ന​ട​പ​ടി​ക്ര​മ​ങ്ങ​ൾ പാ​ലി​ച്ച്​ ഭൂ​മി ഏ​റ്റെ​ടു​ക്ക​ൽ ന​ട​പ​ടി​ക​ളു​മാ​യി മു​ന്നോ​ട്ട് പോ​കു​ന്ന​തി​ന്​ ത​ട​സ്സ​മി​ല്ലെ​ന്ന്​ ഉ​ത്ത​ര​വി​ട്ടി​രു​ന്നു.

ഇ​തി​നി​ടെ, ചെ​റു​വ​ള്ളി എ​സ്​​റ്റേ​റ്റ് ആ​ദാ​യ​നി​കു​തി വ​കു​പ്പ് ക​ണ്ടു​കെ​ട്ടി​യ​താ​യി വാ​ർ​ത്ത​ക​ൾ പു​റ​ത്തു​വ​ന്നി​രു​ന്നു. വി​ദേ​ശ പ​ണ​മി​ട​പാ​ട് നി​യ​മ​ലം​ഘ​ന​ത്തിൻ്റെ പേ​രി​ലാ​ണ് നി​ർ​ദി​ഷ്​​ട ശ​ബ​രി​മ​ല വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള പ​ദ്ധ​തി പ്ര​ദേ​ശം കൂ​ടി ഉ​ൾ​പ്പെ​ട്ട 2000 ഏ​ക്ക​ർ ക​ണ്ടു​കെ​ട്ടി​യ​ത്. മു​ൻ​ക​രു​ത​ൽ ന​ട​പ​ടി​യെ​ന്ന നി​ല​യി​ലാ​യി​രു​ന്നു ആ​ദാ​യ​നി​കു​തി വ​കു​പ്പിൻ്റെ ക​ണ്ടു​കെ​ട്ട​ൽ.

ഇ​തു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ടും അ​നി​ശ്ചി​ത​ത്വ​ങ്ങ​ൾ നി​ല​നി​ൽ​ക്കു​ന്ന​തി​നി​ടെ​യാ​ണ്​ കേ​ന്ദ്ര അ​നു​മ​തി​ക്കാ​യു​ള്ള സ​ർ​ക്കാ​റിൻ്റെ നീ​ക്കം. ക​ഴി​ഞ്ഞ​വ​ർ​ഷം ജൂ​ണി​ലാ​ണ്​ നി​ർ​ദി​ഷ്​​ട ശ​ബ​രി​മ​ല വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള പ​ദ്ധ​തി​ക്കാ​യി ചെ​റു​വ​ള്ളി എ​സ്​​റ്റേ​റ്റ്​ ഏ​റ്റെ​ടു​ക്കാ​ൻ സ​ർ​ക്കാ​ർ തീ​രു​മാ​നി​ച്ച​ത്.

അ​തി​നി​ടെ, എ​സ്​​റ്റേ​റ്റിൻ്റെ ഉ​ട​മ​സ്ഥാ​വ​കാ​ശ​വു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട്​ കോ​ട്ട​യം ജി​ല്ല ഭ​ര​ണ​കൂ​ടം ന​ൽ​കി​യ സി​വി​ൽ കേ​സ്​ ആ​ഗ​സ്​​റ്റ്​ അ​ഞ്ചി​ന്​ പാ​ലാ സ​ബ്​ കോ​ട​തി വീ​ണ്ടും പ​രി​ഗ​ണി​ക്കും. ക​ക്ഷി​ചേ​ർ​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന്​ കാ​ട്ടി ല​ഭി​ച്ച അ​പേ​ക്ഷ​ക​ളാ​കും പ​രി​ഗ​ണി​ക്കു​ക. ക​ക്ഷി​ചേ​രാ​ൻ 31 അ​പേ​ക്ഷ കോ​ട​തി​യി​ൽ സ​മ​ർ​പ്പി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്.

ഇ​വ​രു​ടെ വാ​ദം കോ​ട​തി കേ​ൾ​ക്കും. തു​ട​ർ​ന്ന്​ സ​ർ​ക്കാ​റിൻ്റെയും വാ​ദം കേ​ട്ട​ശേ​ഷ​മാ​യി​രി​ക്കും തീ​ർ​പ്പു​ക​ൽ​പി​ക്കു​ക. ക​ക്ഷി​ചേ​രാ​നു​ള്ള അ​പേ​ക്ഷ​ക​ൾ ത​ള്ള​ണ​മെ​ന്ന നി​ല​പാ​ടി​ലാ​ണ്​ സ​ർ​ക്കാ​ർ. എ​തി​ർ​ക​ക്ഷി​ക​ളാ​യ ട്ര​സ്​​റ്റു​മാ​യി ബ​ന്ധ​മി​ല്ലാ​ത്ത​വ​രാ​ണ്​ ക​ക്ഷി​ചേ​രാ​ൻ എ​ത്തി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.

ഇ​വ​ർ​ക്ക്​ ആ​ക്ഷേ​പ​ങ്ങ​ളോ അ​വ​കാ​ശ​വാ​ദ​ങ്ങ​ളോ ഉ​ണ്ടെ​ങ്കി​ൽ മ​റ്റൊ​രു കേ​സ്​ ഫ​യ​ൽ ചെ​യ്യു​ക​യാ​ണ്​ വേ​ണ്ട​തെ​ന്നാ​ണ്​ സ​ർ​ക്കാ​ർ നി​ല​പാ​ട്. പു​തി​യ പ​രാ​തി​ക്കാ​രെ ക​ക്ഷി​ചേ​ർ​ത്താ​ൽ കേ​സ്​ നീ​ളാ​നി​ട​യാ​ക്കു​മെ​ന്ന്​ ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ട​പ്പെ​ടു​ന്നു.

തി​രു​വ​ല്ല കു​റ്റ​പ്പു​ഴ ബി​ലീ​വേ​ഴ്​​സ്​ ഈ​സ്​​റ്റേ​ൺ ച​ർ​ച്​ കാ​മ്പ​സി​ലെ അ​യാ​ന ചാ​രി​റ്റ​ബി​ൾ ട്ര​സ്​​റ്റ്, ​ഇ​തി​ന്​ നേ​തൃ​ത്വം ന​ൽ​കു​ന്ന​വ​ർ എ​ന്നി​വ​രെ പ്ര​തി​ക​ളാ​ക്കി​യാ​ണ്​ സം​സ്ഥാ​ന സ​ർ​ക്കാ​റി​നു​വേ​ണ്ടി കോ​ട്ട​യം ജി​ല്ല ക​ല​ക്​​ട​ർ പാ​ലാ കോ​ട​തി​യി​ൽ കേ​സ്​ ഫ​യ​ൽ ചെ​യ്​​ത​ത്. ചെ​റു​വ​ള്ളി എ​സ്​​റ്റേ​റ്റിൻ്റെ ഉ​ട​മ​സ്ഥാ​വ​കാ​ശം സ​ർ​ക്കാ​റി​നാ​ണെ​ന്ന്​ പ്ര​ഖ്യാ​പി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും പ്ര​തി​ക​ളി​ൽ​നി​ന്ന്​ ഒ​ഴി​പ്പി​ച്ചു​ന​ൽ​ക​ണ​മെ​ന്നും ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടാ​യി​രു​ന്നു ഹ​ര​ജി.

Advertisement