ലക്ഷദ്വീപിലെ കേന്ദ്ര സർക്കാർ നീക്കം ബാബ രാംദേവിനോ?

രാംദേവിന് കടൽത്തീരത്ത് യോഗയ്ക്കായി മനോഹരമായ ഒരു ദ്വീപ് വാഗ്ദാനം കേന്ദ്ര സർക്കാർ വാഗ്ദാനം ചെയ്തതിന്റെ രേഖകൾ പുറത്ത്

0
116
Reading Time: 2 minutes

ലക്ഷദ്വീപിലെ കേന്ദ്ര സർക്കാർ നീക്കങ്ങൾക്ക് എതിരെ ദ്വീപ് നിവാസികൾ സഹിതം പ്രതിഷേധം കനക്കുമ്പോൾ നിങ്ങളുടെ ശ്രദ്ധ 2015യിലേക്ക് കൊണ്ട് പോകുകയാണ് 2015 നവംബർ 29ന് പുറത്ത് വന്ന മാധ്യമ റിപോർട്ടുകൾ പ്രകാരം

ബാബാ രാംദേവിന് കടൽത്തീരത്ത് വിളക്കുമാടവും യോഗയും ഉള്ള മനോഹരമായ ഒരു ദ്വീപ് വാഗ്ദാനം കേന്ദ്രം വാഗ്ദാനം ചെയ്തു. ഷിപ്പിംഗ് മന്ത്രി നിതിൻ ഗഡ്കരിയാണിത്  അന്ന് അറിയിച്ചത്. ആഭ്യന്തര, വിദേശ സന്ദർശകർക്കായി യോഗയ്‌ക്കൊപ്പം ഹ്രസ്വകാല താമസത്തിനായി അനുയോജ്യമായ വിനോദസഞ്ചാര കേന്ദ്രമാക്കി മാറ്റുന്ന ഒരു റിസോർട്ടായി ദ്വീപ് വികസിപ്പിക്കും എന്നും അതിൽ പറയുന്നുണ്ട്.

വ്യവസായ സംഘടനയായ പിഎച്ച്ഡിസിഐയാണ് പരിപാടി സംഘടിപ്പിച്ചത്, അത്തരം 70 ദ്വീപുകൾ വിനോദസഞ്ചാര കേന്ദ്രങ്ങളായി വിളക്കുമാടങ്ങൾ വികസിപ്പിക്കാനുള്ള മന്ത്രാലയത്തിന്റെ നിർദ്ദേശത്തെക്കുറിച്ച് സംസാരിച്ചതായും, യോഗ കേന്ദ്രങ്ങളായതിനാൽ ധാരാളം സഞ്ചാരികളെ ആകർഷിക്കുമെന്നും റിപോർട്ടുകൾ വന്നു. പ്രശസ്ത പരസ്യ ചലച്ചിത്ര നിർമ്മാതാവ് പ്രഹ്ലാദ് കക്കറും ആൻഡമാൻ നിക്കോബാർ ദ്വീപിലെയും ലക്ഷദ്വീപിലെയും രണ്ട് ദ്വീപുകൾ വികസിപ്പിക്കുന്നതിൽ അതീവ താല്പര്യം പ്രകടിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും അവ പൊതു-സ്വകാര്യ പങ്കാളിത്ത (പിപിപി) അടിസ്ഥാനത്തിൽ നിർമ്മിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം പരാമർശിച്ചതും അഞ്ചര വര്ഷം മുമ്ബ് വന്ന മാധ്യമ കുറിപ്പുകളിൽ വെക്തം.

വാട്ടർ സ്‌പോർട്‌സും ഡൈവിംഗും പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനുമായി ആൻഡമാനിലെയും നിക്കോബാറിലെയും സിൻക് ദ്വീപ്, ലക്ഷദ്വീപിലെ മിനിക്കോയ് ദ്വീപ് എന്നിവയ്ക്കായി ഇവർ അന്ന് തന്നെ നിർദേശങ്ങൾ നൽകിയിയതിന്റെ രേഖകളാണ് പുറത്ത് വന്നത്.

Advertisement