സാംസങ് ഇലക്ട്രോണിക്സ് വൈസ് ചെയർമാന് രണ്ടര വർഷം തടവ്
Jay Y Lee (Screenshot grabbed from Indiatoday)
Reading Time: < 1 minute
സൗത്ത് കൊറിയ

സാംസങ് ഇലക്ട്രോണിക്സ് വൈസ് ചെയർമാൻ ജയിലിയ്ക് രണ്ടര വർഷം തടവ് ശിക്ഷയ്ക് ദക്ഷിണ കൊറിയൻ കോടതി വിധിച്ചു. കൈക്കൂലി വിചാരണയിലാണ് ജയിലിയ്ക് ശിക്ഷ ലഭിച്ചത്. സാംസങ് ഇലക്ട്രോണിക്സിലെ പ്രധാന തീരുമാനമെടുക്കുന്നതിൽ നിന്നും ഇതോടെ ലീയെ മാറ്റിനിർത്തും.

52 കാരനായ ലീ, മുൻ പ്രസിഡന്റ് പാർക്ക് ഗിയൂൺ-ഹേയുടെ കൂട്ടാളിയിൽ നിന്നും  കൈക്കൂലി വാങ്ങിയതിന് ശിക്ഷിക്കുകയും 2017 ൽ അഞ്ച് വർഷം ജയിലിൽ അടയ്ക്കുകയും ചെയ്തു. എന്നാൽ അദ്ദേഹം തെറ്റ് നിഷേധിച്ചാൽ ശിക്ഷ കുറയ്ക്കുകയും അപ്പീലിന്മേൽ സസ്പെൻഡ് ചെയുകയും ചെയ്തു. 

തിങ്കളാഴ്ച വിധി പുറപ്പെടുവിച്ച സുപ്രീം കോടതി കേസ് സിയോൾ ഹൈക്കോടതിയിലേക്ക് തിരിച്ചയച്ചു. 8.6 ബില്യൺ ഡോളറാണ്  ലീ കൈക്കൂലിയായി സ്വീകരിച്ചത്, വഞ്ചന, വരുമാനം മറച്ചുവെക്കൽ എന്നിവയിലും  ലീ കുറ്റക്കാരനാണെന്ന് സിയോൾ ഹൈക്കോടതി കണ്ടെത്തി. വൻകിട ബിസിനസുകാരോടുള്ള കൊറിയയുടെ കാഴ്ചപ്പാടുകൾക്കും ഇത് വലിയ മാറ്റമുണ്ടാക്കുമെന്ന് കോടതി അറിയിച്ചു.

Advertisement