രഞ്ജിത്തിന്റെ ​അതിജീവന കഥയിൽ കുടുങ്ങി കാലിക്കറ്റ് സർവകലാശാല

പ​ട്ടി​ക​വ​ർ​ഗ വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ൽ​പെ​ട്ട ര​ഞ്​​ജി​ത്തി​ന്​ നാ​ലാം റാ​ങ്ക് ​ ല​ഭി​ച്ചി​ട്ടും കാ​ലി​ക്ക​റ്റി​ലെ ഇ​ക്ക​ണോ​മി​ക്​​സ്​ അ​ധ്യാ​പ​ക ത​സ്​​തി​ക​യി​ൽ നി​യ​മ​നം ന​ൽ​കി​യി​രു​ന്നി​ല്ല. നാ​ലാ​മ​ത്തെ ഒ​ഴി​വ്​ ഒബിസി​ക്കാ​ണെ​ന്ന് പറഞ്ഞ് റാ​ങ്ക്​ പ​ട്ടി​ക​യി​ൽ ആ​ളി​ല്ലാ​ത്ത​തി​നാൽ ഉ​ദ്യോ​ഗാ​ർ​ഥി​ക​ളെ ല​ഭി​ക്കാ​ത്ത അ​വ​സ്​​ഥ ആ​യി ക​ണ​ക്കാ​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്​​തു.

0
152
Reading Time: < 1 minute

 

സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ കഴിഞ്ഞ ദിവസങ്ങളിൽ ഏറെ ചർച്ച ചെയ്യപ്പെട്ട പോസ്റ്റ് ആയിരുന്നു രഞ്ജിത്ത് ആർ പാണത്തൂരിന്റെത്. ഹയർ സെക്കൻഡറിയിൽ പഠനം ഉപേക്ഷിക്കാനുറച്ച രഞ്​ജിത് പിന്നീട്​ ജീവിത സാഹചര്യങ്ങളോട്​ പൊരുതി ഐഐഎം പ്രഫസർ തസ്തിക വരെ എത്തിയ ഒരു പ്രചോദനാത്മകമായ കഥ. എന്നാൽ ഇപ്പോൾ അതിലേറെ ചർച്ച ചെയ്യപ്പെടുന്നത് രഞ്ജിത്തിന് നിഷേധിക്കപ്പെട്ട കാ​ലി​ക്ക​റ്റ്​ സ​ർ​വ​ക​ലാ​ശാ​ല അധ്യാപക നിയമനമാണ്.

പ​ട്ടി​ക​വ​ർ​ഗ വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ൽ​പെ​ട്ട ര​ഞ്​​ജി​ത്തി​ന്​ നാ​ലാം റാ​ങ്ക് ​ ല​ഭി​ച്ചി​ട്ടും കാ​ലി​ക്ക​റ്റി​ലെ ഇ​ക്ക​ണോ​മി​ക്​​സ്​ അ​ധ്യാ​പ​ക ത​സ്​​തി​ക​യി​ൽ നി​യ​മ​നം ന​ൽ​കി​യി​രു​ന്നി​ല്ല. മദ്രാസ്​ ഐഐ​ടി​യി​ലെ പി​എ​ച്ച്ഡി ബി​രു​ദ​വു​മാ​യി ഇ​ൻ​റ​ർ​വ്യൂ​വി​നെ​ത്തി​യ സ​മൂ​ഹ​ത്തി​ല ഏ​റ്റ​വും പി​ന്നാ​ക്ക​മു​ള്ള പ​ട്ടി​ക​വ​ർ​ഗ വി​ദ്യാ​ർ​ഥി​ക്ക്​ സാ​​ങ്കേ​തി​ക കാ​ര​ണ​ങ്ങ​ൾ പ​റ​ഞ്ഞാ​ണ്​ സി​ൻ​ഡി​ക്കേ​റ്റ്​ നി​യ​മ​നം നിഷേധിച്ചത്.

വി​വാ​ദ​മാ​യ കാ​ലി​ക്ക​റ്റി​ലെ അ​ധ്യാ​പ​ക​നി​യ​മ​ന​ത്തി​ൽ ഇ​ക്ക​ണോ​മിക്​​സ് വി​ഷ​യ​ത്തി​ൽ നാ​ല്​ ഒ​ഴി​വു​ക​ളാ​ണു​ണ്ടാ​യി​രുന്നു. ​ഞ്​​ജി​ത്തിന്​ നാ​ലാം റാ​ങ്കായി​രു​ന്നു. ഓ​പ​ൺ വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ൽ ര​ണ്ടും മു​സ്​​ലിം വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ൽ ഒ​രാ​ൾ​ക്കും നി​യ​മ​നം ന​ൽ​കി. നാ​ലാ​മ​ത്തെ ഒ​ഴി​വ്​ ഒബിസി​ക്കാ​ണെ​ന്ന്​ സ​ർ​വ​ക​ലാ​ശാ​ല പ​റ​യു​ന്നു. റാ​ങ്ക്​ പ​ട്ടി​ക​യി​ൽ ആ​ളി​ല്ലാ​ത്ത​തി​നാൽ എ​ൻസിഎ (ഉ​ദ്യോ​ഗാ​ർ​ഥി​ക​ളെ ല​ഭി​ക്കാ​ത്ത അ​വ​സ്​​ഥ) ആ​യി ക​ണ​ക്കാ​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്​​തു.

റാ​ങ്ക്​ പ​ട്ടി​ക​യും സം​വ​ര​ണ​ക്ര​മ പ​ട്ടി​ക​യും പു​റ​ത്തു​വി​ടാ​തെ​യു​ള്ള നി​യ​മ​ന ക്ര​മ​ക്കേ​ടി​നെ​തി​രെ പ​ല​രും ഹ​ര​ജി ന​ൽ​കി​യി​രു​ന്നു. ര​ഞ്​​ജി​ത്തിന്റെ ഹ​ര​ജി​യും ഹൈ​കോ​ട​തി ഫ​യ​ലി​ൽ സ്വീ​ക​രി​ച്ചി​രു​ന്നു. കാ​ലി​ക്ക​റ്റ് സ​ർ​വ​ക​ലാ​ശാ​ല, വൈ​സ്​ ചാ​ൻ​സ​ല​ർ, സം​സ്​​ഥാ​ന സ​ർ​ക്കാ​ർ, നി​യ​മ​നം കി​ട്ടി​യ മൂ​ന്ന്​ പേ​ർ എ​ന്നി​വ​രെ എ​തി​ർ​ക​ക്ഷി​ക​ളാ​ക്കി​യാ​യി​രു​ന്നു ഹർജി.

https://www.youtube.com/watch?v=8wqbSSWiZOA

Advertisement