Drugs Addiction
Drugs Addiction | pic(c): The quint
Reading Time: 2 minutes
കൊച്ചി:

കോ​വി​ഡ് വ്യാ​പ​ന​ത്തോ​ടെ അ​ല്‍​പ്പം ക്ഷീ​ണ​ത്തി​ലാ​യി​രു​ന്ന ല​ഹ​രി മാ​ഫി​യ വീ​ണ്ടും പി​ടി​മു​റു​ക്കു​ന്നു. ത​ദ്ദേ​ശ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പ് ഒ​രു​ക്ക​ങ്ങ​ള്‍ ആ​രം​ഭി​ച്ച​തോ​ടെ​യാ​ണ് പ്ര​ദേ​ശ​ത്ത് ക​ഞ്ചാ​വ്, എ​ല്‍​എ​സ്ഡി സ്റ്റാ​മ്പ് വേ​ദ​ന​സം​ഹാ​രി​ക​ള്‍ എ​ന്നി​വ ഉ​ള്‍​പ്പ​ടെ​യു​ള്ള ല​ഹ​രി ഉ​ല്‍​പ്പ​ന്ന​ങ്ങ​ളു​ടെ കൈ​മാ​റ്റം വ്യാ​പ​ക​മാ​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.ഇന്ന്  മാത്രം അങ്കമാലിയിൽ നിന്ന് പിടികൂടിയത് 110 കിലോഗ്രാം കഞ്ചാവാണ്. കഴിഞ്ഞദിവസിങ്ങളിലായി എറണാകുളത്തെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിൽ നിന്ന് കിലോക്കണക്കിന് കഞ്ചാവ് പിടികൂടിയിരുന്നു.

സ്‌​കൂ​ളു​ക​ളും കോ​ള​ജു​ക​ളും തു​റ​ന്നു പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ക്കാ​ത്ത​ത് ല​ഹ​രി വ്യാ​പാ​ര​ത്തെ ത​ള​ര്‍​ത്തി​യി​രു​ന്ന​താ​യാ​ണ് വി​വ​രം. എ​ന്നാ​ല്‍ യു​വാ​ക്ക​ളേ​യും അ​ന്യ​സം​സ്ഥാ​ന​ക്കാ​രേ​യും പ​ഴ​യ ഇ​ട​പാ​ടു​കാ​രാ​യി​രു​ന്ന വി​ദ്യാ​ര്‍​ഥി​ക​ളെ​യും കേ​ന്ദ്രീ​ക​രി​ച്ച് വി​പ​ണ​നം വീ​ണ്ടും പു​തു​ത​ന്ത്ര​ങ്ങ​ളി​ലൂ​ടെ പു​ന​രാ​രം​ഭി​ച്ചി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. നാ​ട്ടും​പു​റ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ഉ​ള്‍​പ്പ​ടെ ഇ​ട​പാ​ടു​കാ​ര്‍ ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ടു​ന്ന സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ളി​ല്‍ എ​വി​ടേ​യും യ​ഥേ​ഷ്ടം ല​ഹ​രി വ​സ്തു​ക്ക​ള്‍ എ​ത്തി​ച്ചു ന​ല്‍​കു​ന്നു.

ഗൂ​ഗി​ള്‍ പേ, ​പേ​ടി​എം തു​ട​ങ്ങി ഓ​ണ്‍​ലൈ​ന്‍ സം​വി​ധാ​ന​ങ്ങ​ളി​ലൂ​ടെ പ​ണം ന​ല്‍​കി​യാ​ലു​ട​ന്‍ ആ​വ​ശ്യ​ക്കാ​രു​ടെ കൈ​യി​ല്‍ ല​ഹ​രി എ​ത്തും. താ​ഴെ ത​ട്ടി​ലു​ള്ള​വ​ര്‍ പി​ടി​ക്ക​പ്പെ​ട്ടാ​ലും പ്ര​ധാ​ന ക​ണ്ണി​ക​ളി​ലേ​ക്ക് പ​ല​പ്പോ​ഴും അ​ന്വേ​ഷ​ണം എ​ത്താ​റി​ല്ല. പ്ര​ദേ​ശ​ത്തെ വ​ന​മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ലും ഗ്രാ​മീ​ണ റോ​ഡു​ക​ളി​ലും വ​ച്ചാ​ണ് കൈ​മാ​റ്റം കൂ​ടു​ത​ലാ​യും ന​ട​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്നാ​ണ് വി​വ​രം.

പോലീസ് പെട്രോളിംങ്ങ്  ശക്തമാക്കിയെന്നും, എല്ലാ പോലീസ് സ്റ്റേഷനിലും രണ്ടോ മൂന്നോ പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥരും ഒരു ഓഫീസറും അടങ്ങുന്ന ഒരു ടീം ഉണ്ട് അവർ അന്വേഷണ നടപടികൾ കൂടുതൽ കാര്യക്ഷമമാക്കുന്നുണ്ട്. അന്യസംസ്ഥാന  തൊഴിലാളികളുടെ  ക്യാമ്പുകളും ,ഒഴിഞ്ഞ ഇടങ്ങളും പരിശോധിച്ച് നടപടി എടുക്കുന്നുണ്ട്. പഴയ കേസിലെ പ്രതികളും പോലീസിന്റെ നിരീക്ഷണത്തിലാണെന്ന് കൊച്ചി പോലീസ് അറിയിച്ചു.

നേ​ര്യ​മം​ഗ​ലം, ഊ​ന്നു​ക​ല്‍ മേ​ഖ​ല​യി​ല്‍ ഇ​ത്ത​രം സം​ഘ​ങ്ങ​ളു​ടെ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​നം വ​ള​രെ​യ​ധി​കം വ​ര്‍​ധി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ടെ​ന്നാ​ണ് നാ​ട്ടു​കാ​ര്‍ പ​റ​യു​ന്ന​ത്. കോ​വി​ഡ് കാ​ല​ത്ത് ഉ​ത്ത​രേ​ന്ത്യ​ക്കാ​ര്‍ ഉ​ള്‍​പ്പ​ടെ ദി​വ​സ​കൂ​ലി​ക്കാ​ര്‍​ക്ക് തൊ​ഴി​ല്‍ കു​റ​ഞ്ഞ​ത് മു​ത​ലെ​ടു​ത്ത് ഇ​വ​രി​ല്‍ ചി​ല​രും ല​ഹ​രി മാ​ഫി​യ​യു​ടെ ക​ണ്ണി​ക​ളാ​യി​ട്ടു​ണ്ടെ​ന്നും പ​റ​യ​പ്പെ​ടു​ന്നു.

ആ​സാം ഉ​ള്‍​പ്പ​ടെ അ​ന്യ​സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ളി​ല്‍ നി​ന്നെ​ത്തു​ന്ന ല​ഹ​രി മ​രു​ന്നു​ക​ള്‍ അ​തി​ഥി തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ള്‍ കൂ​ട്ട​മാ​യി താ​മ​സി​ക്കു​ന്ന കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ല്‍ അ​വ​ര്‍ ത​ന്നെ വി​ത​ര​ണം ചെ​യ്യു​ന്നു​മു​ണ്ട്. ഇതിനോടൊപ്പം തന്നെ കൗമാരക്കാരായ വിദ്യാര്‍ഥികളെ ലഹരിയുടെ കെണിയിലേക്ക് ആകര്‍ഷിക്കാൻ പല തന്ത്രങ്ങളും ലഹരി മാഫിയയുടെ കൈയിലുണ്ട്. ആര്‍ക്കും സംശയം തോന്നാത്തവിധം ലഹരി പകരുന്ന പേസ്റ്റും, ജാമും സിഗരറ്റുകളും ഇടനിലക്കാര്‍ എത്തിക്കുന്നു.

ഇവ ആസ്വദിച്ച് തുടങ്ങുമ്പോഴാണ് ഹാഷിഷും ബ്രൗണ്‍ ഷുഗറുമടക്കമുളള കൂടിയ ഇനം ലഹരിയിലേക്ക് കൗമാരം തിരിയുന്നത്. ആണ്‍കുട്ടികളാണ് ലഹരി ഉപയോഗിക്കുന്നത് എന്ന ധാരണയുണ്ടെങ്കില്‍ അത് തെറ്റാണ്. ഇന്ന് പെണ്‍കുട്ടികളും ഒരു വലിയ അളവില്‍ ലഹരിയുടെ പിടിയിലാണ്. ലഹരി മരുന്ന് ഉപയോഗിച്ചാല്‍ മദ്യത്തെപോലെ വേഗം കണ്ടെത്താന്‍ കഴിയില്ലെന്നതാണ് പോലീസിനെയും എക്‌സൈസിനെയും വലയ്ക്കുന്നത്. എന്നാൽ എ​ക്‌​സൈ​സ് പോ​ലീ​സ് ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​രും ല​ഹ​രി മാ​ഫി​യ​ക്ക് കൂ​ട്ടു​നി​ല്‍​ക്കു​ന്ന​താ​യും ആരോപ ണമുണ്ട്. അ​ധി​കാ​രി​ക​ള്‍ പ​രി​ശോ​ധ​ന​ക​ള്‍ ക​ര്‍​ശ​ന​മാ​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന് നാ​ട്ടു​കാ​രു​ടെ ആ​വ​ശ്യം.

ഇനി കർശന നടപടിക്കു തുനിയുന്ന സത്യസന്ധരായ ഉദ്യോഗസ്ഥരെ ഭീഷണിപ്പെടുത്താനും കഞ്ചാവ് മാഫിയക്ക് മടിയില്ലാ. വിൽപനക്കാരിൽ ഭൂരിഭാഗവും മരുന്നടിച്ചു കിറുങ്ങി നടക്കുന്നവരായതിനാൽ പൊലീസിനെ കൈവയ്ക്കുന്ന സംഭവങ്ങളും കുറവല്ല. കയ്യിൽക്കിട്ടുന്ന വസ്തു കൊണ്ടുള്ള ആക്രമണങ്ങളിൽ പൊലീസ്, എക്സൈസ് ഉദ്യോഗസ്ഥർക്കു ഗുരുതരമായി പരുക്കേറ്റ സംഭവങ്ങളുമുണ്ടായിട്ടുണ്ട്.

 

Advertisement