വായന സമയം: < 1 minute
നൂർ-സുൽത്താൻ:

2020 ലെ ടോക്കിയോ ഗെയിംസിനായി ഒളിമ്പിക് ക്വാട്ട നേടിയ ആദ്യ ഇന്ത്യൻ ഗുസ്തിക്കാരിയായ വിനെഷ് ഫൊഗാട്ട് ബുധനാഴ്ചയാണ് റെസ്ലിംഗ് വേൾഡ് ചാമ്പ്യൻഷിപ്പിൽ വെങ്കലം നേടിയത്.

53 കിലോ ഫ്രീസ്റ്റൈൽ വിഭാഗം വെങ്കല മെഡൽ മത്സരത്തിൽ വിനേഷ് രണ്ട് തവണ ലോക വെങ്കല മെഡൽ ജേതാവായ ഗ്രീസിലെ മരിയ പ്രീവോളാരകിയെ പരാജയപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. മീറ്റിൽ മെഡൽ നേടുന്ന നാലാമത്തെ ഇന്ത്യൻ വനിതാ ഗുസ്തി താരമാണ് അവർ.

ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്‌സിനായി ഒരു ക്വാട്ട മുദ്രവെക്കുന്നതിനായുള്ള 53 കിലോ റൗണ്ടിൽ വിനേഷ് രണ്ട് മത്സരങ്ങളിലും വിജയിച്ചു.

മുൻ ലോക ചാമ്പ്യൻഷിപ്പിൽ വെങ്കല മെഡൽ ജേതാവായ യുനെയിയുടെ യൂലിയ ഖൽവാഡ്ജിയെ 5-0ന് പരാജയപ്പെടുത്തിയ വിനെഷ്, ലോക വെള്ളി മെഡൽ ജേതാവായ സാറാ ഹിൽഡെബ്രാൻഡിനെ 8-2 ന് പരാജയപ്പെടുത്തി.പ്ളേ ഓഫ് മത്സരത്തിൽ രണ്ടുതവണ ലോക ചാമ്പ്യൻഷിപ്പ് മെഡൽ ജേതാവായ മരിയ പ്രീവോളാരകിയെ നേരിട്ടു വെങ്കലം നേടി.

റിയോ ഒളിമ്പിക് വെങ്കല മെഡൽ ജേതാവായ സ്വീഡൻറെ സോഫിയ മാറ്റ്സണ്ണിനെതിരെ 13-0 ന് ജയിച്ചാണ് ഈ 25 കാരി ചൊവ്വാഴ്ച ലോക ടൂർണമെന്റിൽ നിന്ന് കന്നി മെഡൽ നേടാനുള്ള ശ്രമം ആരംഭിച്ചത്.സ്വർണ്ണ പ്രതീക്ഷകൾക്ക് പ്രചോദനമായെങ്കിലും, ലോക ചാമ്പ്യനായ ജപ്പാനിലെ മയു മുകൈദയ്‌ക്കെതിരായ അവരുടെ അടുത്ത മത്സരം കഠിനമായിരുന്നു.

ജപ്പാനീസ് ഇന്ത്യക്കാരനെ പിന്നാമ്പുറത്ത് നിർത്തുകയും പതിവ് ആക്രമണം കാണിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് അവരെ തടയുകയും ചെയ്തു, അതിന്റെ ഫലമായി കോമൺ‌വെൽത്ത് ഗെയിംസ് സ്വർണ്ണമെഡൽ ജേതാവിന് 0-7 തോൽവി നേരിടേണ്ടിവന്നു.ഏഷ്യൻ ചാമ്പ്യൻഷിപ്പിനെത്തുടർന്ന് തുടർച്ചയായ രണ്ടാമത്തെ തോൽവിയാണ് മുനൈദയുടെ കൈയിൽ വിനെഷ് നേരിട്ടത്.

എന്നിരുന്നാലും, ഫൈനലിലെത്താൻ മുകൈദ കൈകാര്യം ചെയ്തതോടെ വിനേഷിന് മറ്റൊരു മെഡൽ ഷോട്ട് കൂടി സമ്മാനിച്ചു. ഇത്തവണ ഇന്ത്യക്കാരി വെറുംകൈയോടെ മടങ്ങിയില്ല.

Advertisement

Leave a Reply

avatar
  Subscribe  
Notify of