ഐ‌എഫ്‌എഫ്‌കെയിലെ മികച്ച പടം ഏത്?

നിരവധി ചിത്രങ്ങൾ പ്രദർശിപ്പിച്ച രാജ്യാന്തര ചലച്ചിത്രമേളയിലെ പ്രേക്ഷകപ്രീതി നേടിയ ചിത്രം ഏതെന്ന് കാണികളോട് ചോദിച്ചറിയാം

0
56
Reading Time: < 1 minute

കൊച്ചി:

കേരള ചലച്ചിത്ര അക്കാദമിയുടെ ആഭിമുഖ്യത്തിൽ നടത്തുന്ന രാജ്യാന്തര ചലച്ചിത്ര മേള അതിന്റെ രണ്ടാം മേഖലയായ കൊച്ചിയിൽ ഫെബ്രുവരി 17 മുതൽ 21 വരെ നടന്നു. 21 വർഷത്തിനുശേഷം മറ്റൊരു ഐ‌എഫ്‌എഫ്‌കെ ആതിഥേയത്വം വഹിക്കാൻ കൊച്ചിക്ക് അവസരം ലഭിച്ചു. പകർച്ചവ്യാധി ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും, പരീക്ഷണാത്മക സിനിമകളും അരങ്ങേറ്റ സംവിധായകരും ഉത്സവത്തിന് പ്രതീക്ഷയുടെ പുതിയ കിരണങ്ങൾ ഉയർത്തി മികച്ച അവലോകനങ്ങൾ നേടി. ഉദ്ഘാടന ചടങ്ങ് ഫെബ്രുവരി 17 ന് മന്ത്രി എ കെ ബാലൻ, സംവിധായകൻ ശ്രീ കെ ജി ജോർജ്ജിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ 24 യുവപ്രഭുക്കന്മാരും, വിവിധ ചലച്ചിത്ര, മാധ്യമ, രാഷ്ട്രീയ പ്രവർത്തകരും സിനിഫെയിലുകളും ദീപം തെളിയിച്ചു.

സരിത, സവിത, സംഗീത, പത്മ, കവിത, ശ്രീധർ എന്നീ ആറ് തിയേറ്ററുകളിൽ ആറ് വിഭാഗങ്ങളിലായി സിനിമകൾ പ്രദർശിപ്പിച്ചു. ഫെസ്റ്റിവൽ അന്താരാഷ്ട്ര മത്സര വിഭാഗത്തിൽ 14 സിനിമകൾ പ്രദർശിപ്പിച്ചു, അതിൽ മലയാള സിനിമകളായ ലിജോ ജോസ് പെല്ലിസറിയുടെ ‘ചുരുളി’, ജയരാജിന്റെ ‘ഹാസ്യം’ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു. മരിയ എസ്കോബാർ ഡെസ്റ്റെറോ പ്രദർശിപ്പിച്ചതോടെ ഉത്സവം അവസാനിക്കുന്നു. ‘ബിരിയാണി’, ‘ദെയ്ർ ഈസ് നോ ഈവിൾ’, ‘സമ്മർ ഓഫ് 85’ തുടങ്ങിയ സിനിമകൾ നിരൂപക പ്രശംസ നേടി. ഓപ്പൺ ഫോറങ്ങളും മീറ്റ് ദി ഡയറക്ടർ സെഷനുകളും ഓൺ‌ലൈനിലും ഓഫ്‌ലൈനിലും നടത്തിയ പ്രസക്തമായ ചർച്ചകൾ നടത്താൻ സഹായിച്ചു.

നിരവധി ചിത്രങ്ങൾ പ്രദർശിപ്പിച്ച രാജ്യാന്തര ചലച്ചിത്രമേളയിലെ പ്രേക്ഷകപ്രീതി നേടിയ ചിത്രം ഏതെന്ന് വോക്ക് മലയാളം കാണികളോട്.

Advertisement