Reading Time: 2 minutes
പാറ്റ്ന :

ആര്‍.ജെ.ഡി. നേതാവ് ലാലു പ്രസാദ് യാദവിന്റെ മൂത്ത മകന്‍ തേജ് പ്രതാപ് യാദവ് പാർട്ടിയുടെ യു​​​​വ​​​​ജ​​​​ന​​​​വി​​​​ഭാ​​​​ഗം ഛത്ര ​​​​രാ​​​​ഷ്‌​​​​ട്രീ​​​​യ ജ​​​​ന​​​​താദളിന്റെ “സംരക്ഷക്‌” സ്ഥാനം രാജി വെച്ചു. തന്റെ വിശ്വസ്തര്‍ക്ക് സീറ്റ് നല്‍കാത്തതില്‍ പ്രതിഷേധിച്ചാണ് നടപടി. ഇളയ സഹോദരനും പാര്‍ട്ടിയുടെ ഇപ്പോഴത്തെ ചുമതലക്കാരനുമായ തേജസ്വി യാദവുമായുള്ള അഭിപ്രായ വ്യത്യാസത്തെ തുടര്‍ന്നാണ് തേജ് പ്രതാപിന്റെ രാജിയെന്നാണ് സൂചന. ട്വിറ്ററിലൂടെയാണ് അദ്ദേഹം ഇക്കാര്യം അറിയിച്ചത്.


ഇളയ മകൻ തേ​​​​ജ​​​​സ്വി​​​​യെ​​​യാ​​​ണ് ത​​ന്റെ പി​​​​ൻ​​​​ഗാ​​​​മി​​​​യാ​​​​യി ലാ​​​​ലു പ്ര​​​​ഖ്യാ​​​​പി​​​​ച്ചി​​​​രി​​​​ക്കു​​​​ന്ന​​​​ത്. അതിനാൽ തന്നെ മു​​​​ൻ ബീ​​​​ഹാ​​​​ർ ഉ​​​​പ​​​​മു​​​​ഖ്യ​​​​മ​​​​ന്ത്രി​​​​യു​​​​മാ​​​​യ തേ​​​​ജ​​​​സ്വി യാ​​​​ദ​​​​വും, തേ​​​​ജ് പ്ര​​​​താ​​​​പും ത​​​​മ്മി​​​​ൽ അ​​​​ത്ര സ്വ​​​​ര​​​​ച്ചേ​​​​ർ​​​​ച്ച​​​​യി​​​​ല​​​​ല്ല. ശി​വ​ഹ​ർ, ജ​ഹാ​നാ​ബാ​ദ് സീ​റ്റു​ക​ളി​ൽ ത​ന്റെ ഇ​ഷ്‌​ട​ക്കാരായ അംഗേഷ് കുമാറിനെയും, ചന്ദ്ര പ്രകാശിനെയും സ്ഥാ​നാ​ർത്ഥി​ക​ളാ​ക്ക​ണ​മെ​ന്നു തേ​ജ് പ്ര​താ​പ് ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടി​രു​ന്നു. പക്ഷെ തേ​ജ​സ്വി ഇ​തി​നു വ​ഴ​ങ്ങി​യി​ല്ല. അതിനിടെ ഇ​ന്ന​ലെ രാ​വി​ലെ ര​ണ്ടി​ട​ത്തും സ്ഥാ​നാ​ർത്ഥി​ക​ളെ പ്ര​ഖ്യാ​പി​ക്കാ​ൻ തു​നി​ഞ്ഞ തേ​ജ് പ്ര​താ​പ്, ജ​യി​ലി​ൽ ക​ഴി​യു​ന്ന ലാ​ലു​വി​ന്റെ സ​ന്ദേ​ശം ല​ഭി​ച്ച​തി​നെത്തു​ട​ർ​ന്ന് അ​തു മാ​റ്റി​വ​ച്ചു.

എന്നാൽ തേജ് പ്രതാപിന്റെ ഈ നടപടി തന്റെ ഭാര്യാപിതാവായ ചന്ദ്രിക റായിക്കു നിർണായക മണ്ഡലമായ ഛപ്രയിൽ സീറ്റു കൊടുക്കാൻ ലാലു പ്രസാദ് യാദവും, തേജസ്വി യാദവും തുനിയുന്നതിൽ പ്രതിഷേധിച്ചാണെന്നും റിപ്പോർട്ടുകൾ ഉണ്ട്. മു​ൻ മ​ന്ത്രി​യും ആ​ർ.​ജെ.​ഡി നേ​താ​വു​മാ​യ ച​ന്ദ്രി​ക റാ​യ് എം.​എ​ൽ.​എ​യു​ടെ മ​ക​ളും ബീ​ഹാ​ർ മു​ൻ മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി ദ​റോ​ഗ പ്ര​സാ​ദ് റാ​യി​യു​ടെ കൊ​ച്ചു​മ​ക​ളു​മായ ഐ​ശ്വ​ര്യ റായിയെ കഴിഞ്ഞ വർഷം തേജ് പ്രതാപ് വിവാഹം ചെയ്തിരുന്നു. പക്ഷെ ആർഭാട വിവാഹത്തിന്റെ ആറാം മാസം തന്നെ സ്വരച്ചേർച്ചയില്ലാതെ തേജ് പ്രതാപ് വിവാഹ മോചന ഹർജി കൊടുത്തു. ആദ്യഘട്ടത്തിൽ അനുനയന ശ്രമങ്ങൾക്ക്​ പിടികൊടുക്കാതിരുന്ന തേജ്​ പ്രതാപ്​ വീട് വിട്ടിറങ്ങുകയും, വിവാഹമോചനത്തിന് കുടുംബം അനുവദിക്കാതെ വീട്ടിലേക്ക് മടങ്ങില്ലെന്ന് പ്രഖ്യാപിക്കുകയും ചെയ്തിരുന്നു. പക്ഷെ ലാലുപ്രസാദ് യാദവും റാബ്‌റി ദേവിയും സുഹൃത്തുക്കളും ചേര്‍ന്ന് നടത്തിയ ഇടപെടലുകളെ തുടര്‍ന്നു ഹർജി പിൻവലിച്ചെങ്കിലും ബന്ധം വഷളാണെന്നാണ് സൂചനകൾ. അതുകൊണ്ടാണ് ചന്ദ്രിക റായിയുടെ സ്ഥാനാർത്ഥിത്വം തേജ് പ്രതാപ് യാദവിനെ പ്രകോപിപ്പിക്കുന്നത്. എന്തായാലും ജയിലിലുള്ള ലാലു പ്രസാദ് യാദവും ആർ.ജെ.ഡിയിലെ മറ്റു മുതിർന്ന നേതാക്കളും പ്രതികരിച്ചിട്ടില്ല.

Advertisement

Leave a Reply

avatar
  Subscribe  
Notify of