സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത്​ അ​ർ​ബു​ദ ര​ജി​സ്​​ട്രേ​ഷ​ൻ നി​ർ​ബ​ന്ധ​മാ​ക്കി

സ​ർ​ക്കാ​ർ -സ്വ​കാ​ര്യ ആ​ശു​പ​ത്രി​ക​ളി​ല​ട​ക്കം റി​പ്പോ​ർ​ട്ട്​ ചെ​യ്യു​ന്ന അര്‍ബുദ കേ​സു​ക​ൾ ഒ​രു ​മാ​സ​ത്തി​നു​ള്ളി​ൽ നി​ർ​ബ​ന്ധ​മാ​യും റി​പ്പോ​ർ​ട്ട്​ ചെ​യ്യ​ണം.

0
97
Reading Time: < 1 minute

തിരുവനന്തപുരം:

സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത്​ അ​ർ​ബു​ദ ര​ജി​സ്​​ട്രേ​ഷ​ൻ നി​ർ​ബ​ന്ധ​മാ​ക്കി. അ​ർ​ബു​ദ രോ​ഗി​ക​ളു​ടെ സ​മ​ഗ്ര വി​വ​ര​ശേ​ഖ​ര​ണം ല​ക്ഷ്യ​മി​ട്ടു​ള്ള ‘കേ​ര​ള ക്യാ​ൻ​സ​ർ ര​ജി​സ്​​ട്രി’ സ​ജ്ജ​മാ​ക്കു​ന്ന​തിന്‍റെ ഭാ​ഗ​മാ​യാണ് അ​ർ​ബു​ദ ര​ജി​സ്​​ട്രേ​ഷ​ൻ നി​ർ​ബ​ന്ധ​മാ​ക്കിയത്.

സ​ർ​ക്കാ​ർ -സ്വ​കാ​ര്യ ആ​ശു​പ​ത്രി​ക​ളി​ല​ട​ക്കം റി​പ്പോ​ർ​ട്ട്​ ചെ​യ്യു​ന്ന അര്‍ബുദ കേ​സു​ക​ൾ ഒ​രു​മാ​സ​ത്തി​നു​ള്ളി​ൽ നി​ർ​ബ​ന്ധ​മാ​യും റി​പ്പോ​ർ​ട്ട്​ ചെ​യ്യ​ണം.

ഏ​തു​ത​രം അ​ർ​ബു​ദ​മാ​ണ്​ കൂ​ടു​ന്ന​ത്, ഏ​ത്​ ജില്ലയില്‍ ഏത് പ്ര​ദേ​ശ​ത്താ​ണ്​ വ​ർ​ധ​ന, എ​ങ്ങ​നെ​യാ​ണ് രോ​ഗ​സാ​ധ്യ​താ​നി​ര​ക്ക് എ​ന്നൊ​ക്കെ കൃ​ത്യ​മാ​യി മ​ന​സ്സി​ലാ​ക്കാ​ൻ ര​ജി​സ്ട്രി​യി​ലൂ​ടെ സാ​ധി​ക്കും.

ഓരോ ജില്ലയിലെയും താ​ഴേ​ത​ട്ടി​​ലു​ള്ള ആ​ശു​പ​​ത്രി​ക​ൾ​മു​ത​ൽ മെ​ഡി​ക്ക​ൽ കോ​ള​ജു​ക​ളും കാ​ൻ​സ​ർ സെൻറ​റു​ക​ളും വ​രെ​യു​ള്ള മു​ഴു​വ​ൻ ആ​ശു​പ​ത്രി​ക​ളെ​യും ഉള്‍പ്പെടുത്തിയാണ് രോഗികളുടെ സമ്പൂര്‍ണ ​വി​വ​ര​ശേ​ഖ​ര​ണം ന​ട​ത്തു​ക.

 

Advertisement