ബ്രിട്ടനിൽ ചൈനീസ് ടെലിവിഷൻ നിരോധിച്ചതിന് പിന്നാലെ; ചൈനയിൽ ബിബിസിക്ക് നിരോധനം

ബിബിസി റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ രാജ്യത്തിന്റെ ദേശീയ താല്പര്യങ്ങളില്‍ വിളളല്‍ വീഴ്ത്തിയെന്നും ദേശീയ ഐക്യത്തെ അട്ടിമറിചെന്നും ചൂണ്ടി കാണിച്ച് നിരോധനം.

0
77
Reading Time: < 1 minute
ബെയ്ജിങ്:


ചൈന ബ്രോഡ്കാസ്റ്റിംഗ് റെഗുലേറ്റർ ബി‌ബി‌സി വേൾഡ് ന്യൂസിനെ നിരോധിച്ചു. 
വെള്ളിയാഴ്ച മുതലാണ് നിരോധനം നിലവില്‍ വന്നിരിക്കുന്നത്. ബ്രിട്ടണില്‍ സംപ്രേഷണം ചെയ്യാനുളള ചൈനീസ് സ്‌റ്റേറ്റ് ടെലിവിഷന്റെ ലൈസന്‍സ് ബ്രിട്ടണിലെ മീഡിയ റെഗുലേറ്റര്‍ റദ്ദാക്കിയതിന് പിറകേയാണ് ചൈനയുടെ നീക്കം.

ചൈനയെക്കുറിച്ചുള്ള ബിബിസി വേൾഡ് ന്യൂസ് റിപ്പോർട്ടുകൾ പ്രക്ഷേപണ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ ഗുരുതരമായി ലംഘിക്കുന്നതായി കണ്ടെത്തിയതായി ബീജിംഗിലെ നാഷണൽ റേഡിയോ ആൻഡ് ടെലിവിഷൻ അഡ്മിനിസ്ട്രേഷൻ ഒരു പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

“ചൈനയിൽ പ്രക്ഷേപണം തുടരാൻ ബിബിസിയെ അനുവദിക്കുന്നില്ല, മാത്രമല്ല പ്രക്ഷേപണത്തിനായുള്ള പുതിയ വാർഷിക അപേക്ഷ സ്വീകരിക്കുന്നില്ല” എന്നും അവർ പറഞ്ഞു. ചാനൽ ഇതിനകം സെൻസർ ചെയ്‌ത് അന്താരാഷ്ട്ര ഹോട്ടലുകളിൽ പരിമിതപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്ന ചൈനയിലെ പ്രധാന ഭൂപ്രദേശത്തിന് ബാധകമായ ഈ നീക്കത്തിൽ നിരാശയുണ്ടെന്ന് ബിബിസി പറഞ്ഞു.

Advertisement