വായന സമയം: < 1 minute
ഭോപ്പാൽ :

മധ്യപ്രദേശിൽ വിശ്വാസവോട്ടെടുപ്പിന് കോൺഗ്രസ്സ് തയ്യാറെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി കമൽനാഥ്‌. അ​ധി​കാ​ര​മേ​റ്റ​ത് മു​ത​ൽ കോ​ൺ​ഗ്ര​സ് സ​ർ​ക്കാ​രി​നെ അ​ട്ടി​മ​റി​ക്കാ​ൻ ബി​ജെ​പി ശ്ര​മി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. ബി​.ജെ​.പി​യു​ടെ പ​രാ​ജ​യം മ​റ​യ്ക്കാ​നാ​ണ് ഇ​ത്ത​രം നീ​ക്ക​ങ്ങ​ളെ​ന്നും മ​ധ്യ​പ്ര​ദേ​ശ് മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു.

അ​ഞ്ചു മാ​സ​ത്തി​നി​ടെ നാ​ല് ത​വ​ണ​യോ​ളം ഭൂ​രി​പ​ക്ഷം തെ​ളി​യി​ച്ച​താ​ണ്. അ​വ​ർ വീ​ണ്ടും അ​തി​നു​ള്ള ശ്ര​മം ന​ട​ത്തു​ന്നു. ഞ​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക് ഒ​രു പ്ര​ശ്‌​ന​വു​മി​ല്ല. വി​ശ്വാ​സ വോ​ട്ടെ​ടു​പ്പി​ന് സ​ർ​ക്കാ​ർ ത​യാ​റാ​ണെ​ന്നും ക​മ​ല്‍​നാ​ഥ് വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.

ചി​ല കോ​ൺ​ഗ്ര​സ് എം​.എ​ൽ.​എ​ മാ​ർ പാ​ർ​ട്ടി വി​ടു​മെ​ന്നും, ജ​ന​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക് ക​മ​ല്‍​നാ​ഥ് സ​ര്‍​ക്കാ​രി​ലു​ള്ള വി​ശ്വാ​സം ന​ഷ്ട​പ്പെ​ട്ടെ​ന്നും, സ​ര്‍​ക്കാ​രി​ന് ഭൂ​രി​പ​ക്ഷ​മി​ല്ലെ​ന്നും,വി​ശ്വാ​സ​വോ​ട്ട് തേ​ടാ​ൻ പ്ര​ത്യേ​ക നി​യ​മ​സ​ഭാ സ​മ്മേ​ള​നം വി​ളി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ട് പ്രതിപക്ഷ നേതാവ് ഗോപാൽ ഭാർഗവ ഗവർണർക്കു കത്ത് നൽകിയിരുന്നു.

എക്സിറ്റ് പോളുകളിൽ ബി.ജെ.പി ക്കു മുൻ‌തൂക്കം ലഭിച്ചതിനാൽ കോൺഗ്രസ്സിൽ നിന്നും ബി.ജെ.പി യിലേക്ക് എം.എൽ.എ മാർ കൂറുമാറാൻ തയ്യാറാകും എന്ന കണക്കു കൂട്ടലിൽ ആയിരുന്നു ബി.ജെ.പിയുടെ ഈ നീക്കം.

മധ്യപ്രദേശ് ഭരിക്കുന്ന കമൽ നാഥ് സർക്കാരിന് കേവല ഭൂരിപക്ഷത്തിനു രണ്ടു വോട്ടിന്റെ കുറവുണ്ട്. എസ്.പി, ബി.എസ്.പി, സ്വതന്ത്രർ എന്നിവരുടെ പിന്തുണയാലാണ് ഇപ്പോൾ ഭരണം. മോഡി സർക്കാർ വീണ്ടും അധികാരത്തിലെത്തിയാൽ കുറച്ചു എം.എൽ.എ മാർ ബി.ജെ.പി ക്കു അനുകൂലമായി കൂറ് മാറാൻ തയ്യാറാകും എന്ന അഭ്യൂഹം ശക്തമാണ്.

Advertisement

Leave a Reply

avatar
  Subscribe  
Notify of