കാർഡ്ബോർഡ് ബോക്സുകൾ,കോപ്പി റൈറ്സ്: ഹിന്ദുസ്ഥാൻ ടൈംസ്
Reading Time: < 1 minute
ബെംഗളൂരു:

 
കർണാടകയിലെ ഒരു പ്രീ-യൂണിവേഴ്സിറ്റി കോളേജിലെ 50 ഓളം വിദ്യാർത്ഥികൾ പരീക്ഷകളിൽ പകർത്തി എഴുതുന്നത് ഒഴിവാക്കാൻ വേണ്ടി കാർട്ടണുകൾ(കാർഡ്ബോർഡ് ബോക്സുകൾ) ധരിക്കാൻ നിർബന്ധിതരായി. ഭഗത് പ്രീ-യൂണിവേഴ്സിറ്റി കോളേജിന് കോപ്പി ചെയ്യാതിരിക്കാൻ പരീക്ഷ എഴുതുന്നതിനിടയിൽ കാർഡ്ബോർഡ് ബോക്സുകൾ ധരിക്കാൻ നിർബന്ധിച്ചതിന് വിശദീകരണം ആവശ്യപ്പെട്ട് ഹവേരി ജില്ലാ ഡെപ്യൂട്ടി ഡയറക്ടർ ഓഫ് പബ്ലിക് ഇൻസ്ട്രക്ഷൻ (ഡിഡിപിഐ) ഉദ്യോഗസ്ഥൻ നോട്ടീസ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

ബെംഗളൂരുവിൽ നിന്ന് 335 കിലോമീറ്റർ അകലെയാണ് ഹവേരി. കോ-എഡ്യൂക്കേറ്റഡ് പ്രൈവറ്റ് കോളേജിലെ വിദ്യാർത്ഥികൾ പകർപ്പ് തടയുന്നതിനായി കാർഡ്ബോർഡ് ബോക്സുകൾ ധരിച്ച് പരീക്ഷ എഴുതുന്ന വീഡിയോ ക്ലിപ്പ് വെള്ളിയാഴ്ച സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ വൈറലായതോടെയാണ് ബുധനാഴ്ച നടന്ന ഞെട്ടിക്കുന്ന സംഭവം പുറത്തുവന്നത്.

ക്ലാസ് മുറിയിൽ നടത്തിയ  പരീക്ഷയുടെ ഭാഗമായി വിദ്യാർത്ഥികൾ സാമ്പത്തിക, രസതന്ത്ര വിഷയങ്ങളിൽ പ്രബന്ധങ്ങൾ എഴുതുകയായിരുന്നു.
എന്തുതന്നെയായാലും, വിദ്യാർത്ഥികളെ പരീക്ഷയെഴുതാൻ കാർഡ്ബോർഡ് ബോക്സുകൾ ധരിക്കാൻ ഒരു നിയമമോ ഉപദേശമോ ചോദിച്ചില്ലെന്നും  ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.

കാർഡ്ബോർഡ് ബോക്സുകളുടെ മുൻവശത്ത് വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് ശ്വസിക്കാനും, കാണാനും, തുളകൾ ഉണ്ടായിരുന്നു, എന്നിരുന്നാലും ബെഞ്ചിൽ ഇരിക്കുന്ന മറ്റ് വിദ്യാർത്ഥികളുടെ ഉത്തരക്കടലാസുകൾ കാണുന്നതിന് ഇടത്തോട്ടോ, വലത്തോട്ടോ, നോക്കാനും സാധിക്കില്ല.

ഇത്തരം ശ്രമത്തോട് യോജിക്കാൻ ആവില്ലെന്ന് സംഭവത്തെക്കുറിച്ച് സംസ്ഥാന വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രി എസ്. സുരേഷ് കുമാർ പറഞ്ഞു.
“ആരെയും കൂടുതൽ ഭരിക്കാൻ ആർക്കും അവകാശമില്ല, ഈ വിഷയത്തെ വേണ്ടവിധത്തിൽ കൈകാര്യം ചെയ്യും,” എന്ന് മന്ത്രി ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

പരീക്ഷയ്ക്കിടെ വ്യാപകമായി പകർത്തി എഴുതുന്നത് പരിശോധിക്കാൻ ബീഹാറിലെ ഒരു കോളേജ് സമാനമായ രീതി ഉപയോഗിച്ചതായും സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ ഇത് വളരെയധികം പ്രശംസിക്കപ്പെട്ടതായും നടപടിയെ പ്രതിരോധിച്ച് കോളേജ് മേധാവി സതീഷ് മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞു.

“ഒരു ട്രയലായി ഇത് എങ്ങനെ പ്രവർത്തികമാക്കുന്നുവെന്ന് കാണാൻ ശ്രമിച്ചതാണ്. പരീക്ഷ എഴുതുന്നതിനുമുമ്പ് ഓരോരുത്തർക്കും ധരിക്കാൻ ബോക്സുകൾ നൽകുമെന്ന് മുൻകൂട്ടി വിദ്യാർത്ഥികളോട് പറഞ്ഞിരുന്നു,” സതീഷ്  കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

Advertisement